Help! Thuế thị dân

Dungyen

Kohai Học Việc
MỌI NGƯỜI ƠI CHO MÌNH HỎI LÀ MÌNH BẢO LÃNH VỢ SANG NHẬT Ở THÌ VỢ CÓ PHẢI ĐÓNG THUẾ CƯ TRÚ KHÔNG Ạ

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
hôm trước b hỏi rồi. Mọi người cũng giải thích góp ý rồi. Chụp cái ảnh lên mới biết dc chứ,

Dungyen

Kohai Học Việc

Vợ mình là TNS về từ tháng 3 năm nay.tháng 8 vừa rồi mình mới bảo lãnh sang.Sang được 20 chục ngày nó gửi giấy báo thuế này đây.Mình hỏi thêm bọn ở shiyakusho là từ nay đến hết năm phải đóng bao nhiêu tiền nữa nó in cho tờ A4 đó.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

Vợ mình là TNS về từ tháng 3 năm nay.tháng 8 vừa rồi mình mới bảo lãnh sang.Sang được 20 chục ngày nó gửi giấy báo thuế này đây.Mình hỏi thêm bọn ở shiyakusho là từ nay đến hết năm phải đóng bao nhiêu tiền nữa nó in cho tờ A4 đó.

Cái phần thuế này là dựa vào thu nhập năm ngoái của vợ bạn.
Cho nên việc đóng nó là nghĩa vụ rồi :(

Còn từ h trở đi vợ bạn theo bảo hiểm của bạn rồi,thì sang năm tới vợ bạn ko phải đóng nữa.

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu

Cái này là thuế thị dân, vk mình sang lần đầu nên chắc ko phải nộp. Mình thấy b nói về dc 6tháng mà sao trong giấy lại phải đóng cả khi không ở Nhật vậy. B hỏi lại xem có bớt dc đồng nào thì hay đồng đấy. Mà chắc cty vk bạn trước họ ko làm giảm thuế cho hay sao mà đóng thuế nhiều ghê. Cty mình nó giúp làm giảm thuế nên mình với cả lũ tu nghiệp chả phải đóng đồng thuế nào cả. B xem có nhờ cậy gì dc cty thì nhờ không thì tìm hiểu rồi làm cho đỡ phú nhé. Mỗi tháng cũng cả man chứ ít đâu

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.