Hỏi Thực tập sinh về nước trước thời hạn

nguyễn thế vinh

Thành Viên Mới
Mọi người cho em/mình hỏi thăm với ạ. Mình đi chương trình thực tập sinh (tts) theo diện 3 năm, sau khi gần kết thúc năm 1 sẽ có kỳ thi thi chuyển giai đoạn từ năm 1 lên năm 2 và em/mình đã rớt kì thi này và buộc phải về nước. Em/Mình đã học đại học từ năm 2009 đến 2013 nhưng trong hồ sơ đi tts khai lúc đó "bỏ trống "không khai gì hết. Hiện em/mình có ý định quay lại nhật diện kỹ sư và nếu như vậy em/mình học đại học văn bằng 2 chính quy có được công nhận khi làm hồ sơ không ạ. Và tỉ lệ sang lại nhat có khả thi ko ạ. Mong người chỉ giúp

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Nếu không khai bằng thì hơi căng đấy , trước mình có anh bạn đi TNS về xong cũng xin visa Kĩ sư mà bị trượt
Nhưng mà chưa thử chưa biết được , bây giờ các cty giới thiệu kĩ sư ko mất phí khá nhiều bạn cứ trến trực tiếp hỏi người ta xem trường hợp bạn thế nào

Bùi Văn Hiếu

Thành Viên Mới
Nếu không khai bằng thì hơi căng đấy , trước mình có anh bạn đi TNS về xong cũng xin visa Kĩ sư mà bị trượt
Nhưng mà chưa thử chưa biết được , bây giờ các cty giới thiệu kĩ sư ko mất phí khá nhiều bạn cứ trến trực tiếp hỏi người ta xem trường hợp bạn thế nào
Không biết nếu trước khi đi TTS mà có khai bằng. Thi chuyển giai đoạn bị trượt thì có thể đi lại diện kĩ sư được không nhỉ????

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.