Đã Trả Lời Thủ Tục Thay Đổi Địa Chỉ Và Visa

Củ Cải Muối

Kohai Học Việc
Mod ơi hỗ trợ em với ạ.
Em mới xuống Fukuoka thì ra làm thẻ nó kêu phải thay đổi địa chỉ trên thẻ Gai..
Vậy thay đổi thì làm ntn và ở đâu ạ.
Trường em nó chỉ bảo viết cái đơn xin thay đổi rồi ra bưu điện gởi lên địa chỉ ở tokyo thôi ạ.
Vs thủ tục xin Visa Senmon ntn ạ.
Mấy cái này trường nó chỉ sơ sơ nên em chưa hiểu lắm.
Em mới TN và nhận hết giấy tờ về rồi ạ.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
làm thủ tục 転出届 thông qua bưu điện được.
hãy lên 市役所 chỗ ở mới, họ sẽ hỗ trợ hướng dẫn làm cho.

Thủ tục xin Visa khi đỗ vào senmon thì yêu cầu
1.合格通知書
2.Sổ ngân hàng có in số tiền dư và lượng tiền lương nhận trong vòng 6 tháng trở lại.
3.tờ giấy xin gia hạn Visa có thể nhận và ghi tại sở nhập quốc khi đến xin. Hoặc download bản mẫu để in ra tại đây: http://www.moj.go.jp/ONLINE/IMMIGRATION/16-3-1.html
4.ảnh 3x4cm
5.Trường hợp đang học tại senmon thì cần có 在学証明書、và 成績証明書
6.Thẻ ngoại kiều
7.Passport

*Mình là Admin ko phải mod miếc gì nhé :eek:

Củ Cải Muối

Kohai Học Việc
Mình thay đổi đc địa chỉ thẻ gai vs bảo hiểm rồi.
Nhưng cái My number trước kia mình có ghi địa chỉ cũ nhưng chưa gởi. Giờ mình chuyển xuống địa chỉ mới rồi vậy cái địa chỉ mình ghi ở trên phong bì ấy có thể xóa đè lên ghi lại đc ko hay là phải mua bì thư mới vậy admin.
Gởi xong là có thể nhận đc thẻ Mynumber phải ko admin.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình thay đổi đc địa chỉ thẻ gai vs bảo hiểm rồi.
Nhưng cái My number trước kia mình có ghi địa chỉ cũ nhưng chưa gởi. Giờ mình chuyển xuống địa chỉ mới rồi vậy cái địa chỉ mình ghi ở trên phong bì ấy có thể xóa đè lên ghi lại đc ko hay là phải mua bì thư mới vậy admin.
Gởi xong là có thể nhận đc thẻ Mynumber phải ko admin.
Trường hợp này thì mình chưa có kinh nghiệm nhưng theo phán đoán thì bạn không cần phải xóa đè lên,vì địa chỉ mới đã được đăng ký trên ủy ban hành chính rồi,nên hệ thống họ sẽ tự cập nhật.

Nếu để cho chắc chắn hơn thì bạn viết thêm 1 tờ giấy ghi "địa chỉ mới của tôi là...." vào,hoặc copy mặt trước và sau của thẻ ngoại kiều cho gửi kèm tờ phiếu đó là họ sẽ hiểu nhé :)

kimngan.trinh

Kohai Học Việc
Cái này mang mynuber đến địa chỉ moi họ sẽ làm thủ tục cho luôn thôi ạ, e moi làm thủ tục chuyển nhà xong

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.