Hỏi Thẻ visa Rakuten

Tsubaki

Thành Viên Mới
Chào admin, cho em hỏi khi đăng kí làm thẻ visa rakuten mục 金融機関選択 em chọn インターネットで支払口座振替手続き và hoàn tất thủ tục rồi. Vậy thì sau này khi dùng thẻ thì đến ngày 27 nó tự động trừ từ tài khoản của mình đúng không ạ?

Rakuten có gửi mail về cách thanh toán, em muốn thanh toán 1 lần 1回払い, nhưng không biết chọn cách thanh toán ở đâu?

Mong admin trả lời giúp em với ạ!
Many thanks.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào admin, cho em hỏi khi đăng kí làm thẻ visa rakuten mục 金融機関選択 em chọn インターネットで支払口座振替手続き và hoàn tất thủ tục rồi. Vậy thì sau này khi dùng thẻ thì đến ngày 27 nó tự động trừ từ tài khoản của mình đúng không ạ?

Rakuten có gửi mail về cách thanh toán, em muốn thanh toán 1 lần 1回払い, nhưng không biết chọn cách thanh toán ở đâu?

Mong admin trả lời giúp em với ạ!
Many thanks.
Nếu em chọn làm thủ tục ngân hàng qua online thì sau này cứ đến ngày 27 họ sẽ trừ tiền ở tài khoản đó thôi.
Cách thanh toán 1回払い thì sau khi nhận thẻ em mới có thể thao tác đc nhé.

Thọ gà

Kohai Học Việc
Nếu em chọn làm thủ tục ngân hàng qua online thì sau này cứ đến ngày 27 họ sẽ trừ tiền ở tài khoản đó thôi.
Ad cho e hỏi xíu là e đăng kí tài khoản ngân hàng rakuten thì có dk lợi ích gì k nhỉ??
Băn khoăn quá ah ( tk bình thường thôi chứ k phải thẻ visa nhé)

Tsubaki

Thành Viên Mới
Dạ, em nhận được thẻ rồi ạ, em vào trang web của rakuten card không thấy phần chọn thanh toán 1 lần :(( giúp em với ạ, hay là mặc định là tới ngày 27 thanh toán 1 lần ạ?
Cảm ơn ad ạ.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Dạ, em nhận được thẻ rồi ạ, em vào trang web của rakuten card không thấy phần chọn thanh toán 1 lần :(( giúp em với ạ, hay là mặc định là tới ngày 27 thanh toán 1 lần ạ?
Cảm ơn ad ạ.
Cứ đến ngày 27 hàng tháng nhé.
Nếu lúc đk lỡ chọn là trả góp nhiều lần thì làm theo hướng dẫn ở topic sau sẽ huỷ đc tự động trả góp nhé
http://isempai.jp/forum/index.php?threads/hoi-ve-phi-hang-thang-the-credit-rakuten.647/

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho e hỏi xíu là e đăng kí tài khoản ngân hàng rakuten thì có dk lợi ích gì k nhỉ??
Băn khoăn quá ah ( tk bình thường thôi chứ k phải thẻ visa nhé)
Vậy thì em sẽ đk đc thẻ debit của rakuten.
Thẻ debit của rakuten cũng rất có giá trị đó.
Mình chưa sở hữu nên ko kiểm chứng cụ thể đc nhưng thấy nhiều ng Nhật nói thẻ debit của rakuten có thể đk đc hầu hết các loại sim giá rẻ :)

Doraetao

Thành Viên Mới

Add ơi cho e hỏi khi e đang đki đến chỗ này xuất hiện phần cuối e tích bên nào ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

Add ơi cho e hỏi khi e đang đki đến chỗ này xuất hiện phần cuối e tích bên nào ạ?
Thu nhập có 20 man/năm thôi à?
Bên dưới nếu là ng đi lao động thì để nguyên lựa chọn お勤めの方 và click 次へ
nếu là học sinh thì chọn 学生の方

Whi7eLion

Thành Viên Mới
thẻ mastercard premium rakuten khi thanh toán, nếu thanh toán là trả 1 lần thì có mất lãi không bạn, tại mình đọc trên phiếu đi kèm khi nhận thẻ, chỉ thấy ghi 手数料 là 15%. Không thấy có ghi như các thẻ khác là nếu trả 1 lần hoặc 2 lần thi không bị tính lãi.
p/s : mình làm theo hướng dẫn đăng ký thẻ trên web, chắc là không tích vào trả góp. Nhưng để chắc ăn mình có đăng nhập và chọn lại 1 lần la zengaku. Giờ chắc không vấn đề gì phải không bạn.

Sửa lần cuối:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
thẻ mastercard premium rakuten khi thanh toán, nếu thanh toán là trả 1 lần thì có mất lãi không bạn, tại mình đọc trên phiếu đi kèm khi nhận thẻ, chỉ thấy ghi 手数料 là 15%. Không thấy có ghi như các thẻ khác là nếu trả 1 lần hoặc 2 lần thi không bị tính lãi.
p/s : mình làm theo hướng dẫn đăng ký thẻ trên web, chắc là không tích vào trả góp. Nhưng để chắc ăn mình có đăng nhập và chọn lại 1 lần la zengaku. Giờ chắc không vấn đề gì phải không bạn.
Thẻ premium thì đăng ký hơi khó,vì phải là người tầm 30 tuổi trở đi,có thu nhập cao (hình như là trên 300 man/năm) mới đk đc.
Thẻ premium thì sẽ mất tiền hội phí hơn 1 man/năm.
Tiền lệ phí 15% đó là khi trả góp sẽ tính như thế,còn khi mua đồ thanh toán dạng 1 lần (一括払い) thì sẽ ko tốn gì cả.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.