Help! thắc mắc về VN rồi quay lại nhật

thienan

Kohai Học Việc
ad cho em hỏi em đang là tu nghiệp sinh,e tính tết dương lịch này về vn thăm gia đình bạn bè,nếu e về thì sau này gia giạn visa có bị ảnh hưởng gì ko ạ,nghe bạn e nói tự ý về vn là khó gia hạn visa,tại ng nghiệp đoàn quản lý tụi em khó tính vs khắt khe nên e tính ko xin phép nghiệp đoàn mà tự về luôn thì có bị gì ko a

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
chưa nghe thấy vụ tu nghiệp sinh gia hạn visa. câu này cần ad trả lời

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Mình nghĩ họ không có quyền gì cấm bạn về cả :D.
Nhưng bạn nên báo cho họ, vì nếu phát sinh vấn đề gì thì họ còn biết và giải quyết.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Việc gia hạn đc hay ko thì phụ thuộc vào công ty tuyển dụng bạn có làm hồ sơ cho bạn hay ko.
Cho nên nếu về VN mà ko báo cho họ biết thì,có khả năng họ ko làm hồ sơ cho để gia hạn ==> Bạn phải về nước.
Mình cũng có kinh nghiệm đi dịch cho nhiều bạn tu nghiệp ở nhiều nghiệp đoàn khác nhau.
Tất cả đều có quy định đối với tu nghiệp sinh là khi đi đâu xa phải thông báo,trường hợp có lý do chính đáng thì có thể về VN 1 thời gian ngắn được.
Chính vì thể để thuận lợi cho cả phía người lao động và phía công ty thì mình nghĩ đừng nên tự ý về VN.
Người thiệt cuối cùng vẫn là bạn thôi,họ có thể mất người lao động (là bạn) trong 1 thời gian,nhưng họ có thể tuyển thêm người thay thế ngay tức khắc.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.