Hỏi Thắc mắc về thẻ credit rakuten?!

quyenvjpboy

Kohai Học Việc
Mong anh chị giúp dùm e!
Vì time đi làm gần như toàn bộ + cửa hàng ít+xe đạp nên em tính mua hàng online, em thấy thẻ rakuten rất tiện lợi, em cũng muốn có 1 thẻ như thế nhưng em thắc mắc là
1/ Làm thẻ không mất phí hội viên hàng năm đúng không( có đọc thông tin hướng dẫn đăng ký rakuten)
2/ Làm thẻ phải chứng minh thu nhập hàng tháng thì làm như thế nào?) e làm công nhân ,mỗi tháng cũng được 15man)
3/ Có thanh toán được ở konpini,cainz home,AEON không ạ
4/ Khi thanh toán chỉ cần đưa thẻ cho nhân viên quẹt ! vậy lỡ như mất ví,mất thẻ thì phải làm thế nào ạ( ai nhặt được quẹt vài lần coi như tiêu hết mấy tháng làm không công)
4.1/ ví dụ lỡ mất thẻ gọi cho nơi cấp thẻ huỷ hoặc khoá thẻ lại thì nói những j ạ( em chỉ mới học tới bài 25 minano thui ạ)
5/ Làm thẻ này hơi xui mai rủi hay sao mà em thấy có người phải làm lại thứ n thế?
Câu hỏi hơi nhiều mong anh chị giúp dùm ạ!
Em cám ơn anh chị trước

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Mong anh chị giúp dùm e!
Vì time đi làm gần như toàn bộ + cửa hàng ít+xe đạp nên em tính mua hàng online, em thấy thẻ rakuten rất tiện lợi, em cũng muốn có 1 thẻ như thế nhưng em thắc mắc là
1/ Làm thẻ không mất phí hội viên hàng năm đúng không( có đọc thông tin hướng dẫn đăng ký rakuten)
2/ Làm thẻ phải chứng minh thu nhập hàng tháng thì làm như thế nào?) e làm công nhân ,mỗi tháng cũng được 15man)
3/ Có thanh toán được ở konpini,cainz home,AEON không ạ
4/ Khi thanh toán chỉ cần đưa thẻ cho nhân viên quẹt ! vậy lỡ như mất ví,mất thẻ thì phải làm thế nào ạ( ai nhặt được quẹt vài lần coi như tiêu hết mấy tháng làm không công)
4.1/ ví dụ lỡ mất thẻ gọi cho nơi cấp thẻ huỷ hoặc khoá thẻ lại thì nói những j ạ( em chỉ mới học tới bài 25 minano thui ạ)
5/ Làm thẻ này hơi xui mai rủi hay sao mà em thấy có người phải làm lại thứ n thế?
Câu hỏi hơi nhiều mong anh chị giúp dùm ạ!
Em cám ơn anh chị trước
1 : tùy từng loại thẻ sẽ mất phí.
nhưng trên web hướng dẫn là không mất phí nhé.
2 :khi đăng ký thẻ sẽ phải chứng minh : ghi tổng tiền 1 năm vào đó là xong.
3 : dĩ nhiên là thanh toán được mọi nơi.
4 : mất thì báo mất cho bên rakuten là được.
5 : thường là họ không đủ tài chính hoặc hồ sơ có gì bị trục trặc nên không được

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.