Tư Vấn Sinh viên đại học bảo lãnh chồng

Hanh ngan

Thành Viên Mới
Ad có thể tư vấn cho em được không ạ?
Em sắp là sinh viên đại học. Chồng em đang là thực tập sinh. Đến năm sau là hết hạn 3 năm. Em muốn sau khi hết hạn bảo lãnh chồng sang ạ.
Vậy cho em hỏi học đại học bảo lãnh có được không ạ? Và việc chứng minh tài chính nên như thế nào ạ? Nếu bọn em đăng ký kết hôn bên nhật thì có được không ạ? Em thấy trên trang toàn là chồng kỹ sư bảo lãnh vợ thôi ạ. Em xin cảm ơn và mong ad và các bạn tư vấn cho em với ạ!

Minh kangnam

Kohai Học Việc
Em sắp là sinh viên đại học. Chồng em đang là thực tập sinh. Đến năm sau là hết hạn 3 năm. Em muốn sau khi hết hạn bảo lãnh chồng sang ạ.
Vậy cho em hỏi học đại học bảo lãnh có được không ạ? Và việc chứng minh tài chính nên như thế nào ạ? Nếu bọn em đăng ký kết hôn bên nhật thì có được không ạ? Em thấy trên trang toàn là chồng kỹ sư bảo lãnh vợ thôi ạ. Em xin cảm ơn và mong ad và các bạn tư vấn cho em với ạ!
hóng tin vui,chúc bạn may mắn

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chồng bảo lãnh vợ & Ngược lại thì yêu cầu giấy tờ đều giống nhau em ạ.

Nếu em có học bổng thì khả năng bảo lãnh sẽ cao hơn.
Hơn nữa nếu học ở trường công lập sẽ là 1 lợi thế hơn trường tư lập.
Lý do là học phí trường công lập rẻ hơn nhiều và còn được miễn giảm học phí nữa.

Trường hợp e học trường tư lập,họ sẽ xem xét [thu nhập 1 năm của e] - [đi tiền học phí] = số tiền dư.
Nếu số dư đó đủ để lo cho em & chồng thì ok.

Có lẽ e nên bảo gia đình gửi qua cho 1 khoản tiền để có thể hỗ trợ cho việc bảo lãnh.

※Nếu có thêm 1 tờ giấy tiến cử từ nhà trường thì tốt nhất. Nếu có thể thì e hãy lên văn phòng quốc tế của trường nhờ cô giáo tư vấn & hỗ trợ giấy tờ.
Bởi vì kiểu gì cũng cần có giấy chứng nhận 在学証明書 + 成績証明書 từ nhà trường.

Hanh ngan

Thành Viên Mới
Em cảm ơn ad nhiều ạ! Gđ nên gửi tiền cho em hàng tháng hay chỉ cần một lần là được ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em cảm ơn ad nhiều ạ! Gđ nên gửi tiền cho em hàng tháng hay chỉ cần một lần là được ạ?
Gửi 1 lần cũng đc e ạ,cố gắng sao cho số dư trong tài khoản càng nhiều càng tốt.

Nhưng dù sao cũng nên có can thiệp từ nhà trường
(Nhờ họ viết cho 1 bức thư giống như thư tiến cử ý)

Bởi vì em có lên cục XNC hỏi thì họ cũng sẽ nói kiểu như sau:
  • Đang là tư cách du học thì tập trung vào mà học,đưa gia đình qua thì làm sao mà học hành tập trung được.
  • Hiện tại kinh tế bản thân chưa lo được cho mình thì làm sao mà đứng ra bảo lãnh cho chồng được?
  • Hiện tại ko có học bổng thì không bảo lãnh cho gia đình được.
Cho nên em nhớ xin bức thư từ nhà trường + 1 bức thư em tự soạn.

Ráng nghĩ ra 1 lý do thật sự thuyết phục,và hứa sẽ đảm bảo lo được cho người chồng,hứa là khi chồng qua Nhật sẽ sống tuân thủ theo luật pháp Nhật bản.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.