Hỏi Sau bao lâu ở Nhật thì được bảo lãnh người thân sang

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Hiện em đang làm 正社員 cho công ty bên nhật này, em vừa vào công ty tháng 10, thử việc 3 tháng. Visa của em là 5 năm. Em muốn bảo lãnh vợ sang thì sau bao lâu thì em có thể làm thủ tục được ạ? Có bắt buộc yêu cầu chứng minh tài chính gì ko ạ?Lương cơ bản của em thì 23man, thưởng thì tầm 6 tháng/ năm ạ.
Mong mọi người tư vấn ạ

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Cái bảo lãnh qtrong nhất là khả năng tài chính và thuế má đầy đủ. Lương b thế là quá đủ rồi cơ mà họ cũng xét về tính ổn định của cv nữa thì phải, b mới sang dc 1 tháng mà còn trong tgian thử việc thì chưa bảo lãnh dc đâu. H trước m có người bạn sang 10 tháng là bảo lãnh dc rồi, sớm hơn thì m ko rõ.

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Cái bảo lãnh qtrong nhất là khả năng tài chính và thuế má đầy đủ. Lương b thế là quá đủ rồi cơ mà họ cũng xét về tính ổn định của cv nữa thì phải, b mới sang dc 1 tháng mà còn trong tgian thử việc thì chưa bảo lãnh dc đâu. H trước m có người bạn sang 10 tháng là bảo lãnh dc rồi, sớm hơn thì m ko rõ.
Em cũng tính đến tháng 4 năm sau làm thủ tục ạ. Hy vọng ko vấn đề gì

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Có khi phải thế mới được. vì mới đầu thủ tục cần bảng thuế thì phải a nhỉ
Bảng thuế thì xin giảm rồi vẫn có nhưng ngta xét về độ ổn định kinh tế thì b vừa mới qua mà vẫn đang gửi tiền trợ giúp người thân thì lấy gì đảm bảo cho cs của vợ khi sang Nhật. Vấn đề này ko có quy định cụ thể nhưng tự mình suy ra thì cũng hiểu dc thôi. Chúc may mắn

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Bảng thuế thì xin giảm rồi vẫn có nhưng ngta xét về độ ổn định kinh tế thì b vừa mới qua mà vẫn đang gửi tiền trợ giúp người thân thì lấy gì đảm bảo cho cs của vợ khi sang Nhật. Vấn đề này ko có quy định cụ thể nhưng tự mình suy ra thì cũng hiểu dc thôi. Chúc may mắn
Nó có yêu cầu 1 năm gửi về nhà bao nhiêu thì mới được giảm thuế ko ạ? gửi về nhiều có được giảm nhiều ko ạ?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.