Hỏi Phỏng vấn tại đại sứ quán nhật

BuiVietHa

Thành Viên Mới
Các sempai cho em hỏi chút ạ.có anh chị nào đã tưng xin visa ở đsq mà trong thời gian chờ bị gọi lên để phỏng vấn ko ạ??.họ hỏi nhg gì vậy ạ.giúp em vs .em đi osaka diện ktv.đã chờ đợi ở Việt Nam đc hơn 1 năm r ạ.hôm 18 nộp hồ sơ cho đsq nhưng đến 20 thì đsq điện hỏi về công việc.rồi họ điện lần 2 bảo chiều thứ 2 xg phỏng vấn.nghe các bác ở diễn đàn nói là nguy cơ tạch visa cao mà chán chả buồn ăn tết nữa ạ.mong có sempai nào từng dính vụ này hay là biết cách thức pv thì giúp em vs ạ!!
Chân thành cảm ơn các bác ạ

Thep

Thành Viên Mới
bạn đi nhật bao giờ chưa? nếu chưa đi thì đơn giản thôi. còn nếu đi rồi thì khó khăn hơn chút . mình bị phỏng vấn ở đại sứ quán rồi . mình đã từng đi nhật trước khi phỏng vấn . của mình chủ yếu họ hỏi về sơ yếu lí lịch với mục đích sang nhật bạn cứ tự tin là ok . trả lời khớp với lời khai trước đó . giải thích hợp lí lời khai là được

BuiVietHa

Thành Viên Mới
Cảm ơn bạn.mình chưa đi lần nào.đây là lần đầu tiên.bạn có thể tư vấn giúp mình về 1 số vấn đề như trang phục hay là học pv bằng tiếng nhật hay việt vậy đc ko ạ?mình học gần 1 năm nhg vẫn chưa tự tin lắm

Thep

Thành Viên Mới
hic chắc bạn đi rồi . phỏng vấn bằng tiếng việt có phiên dịch . quần áo thì ko quan trọng lắm nhưng đừng quá màu mè xuề xòa là được

BuiVietHa

Thành Viên Mới
Cảm ơn bạn.nghĩ ghê gớm quá.nhg khi vào lại đơn giản quá nên mình an tâm trả lời hơn.mình ăn mặc bthg.các câu hỏi ko qua rắc rối.quan trọng là tự tin thôi bạn nhỉ.vẫn lấy kịp visa trong giấy hẹn.ko phải đợi thêmchúc bạn và gia đình ăn tết vui vẻ nhé.thank bạn rất nhiều

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.