Hỏi Nhờ tư vấn

Bình Thường

Thành Viên Mới
Chào mọi người.
Mình tên là Hoàng , sinh 1989.năm 2012-2015 mình đi xkld với ngành đăng ký là dập nhưng cv là đứng máy cắt ống đồng. đến 2/2017 mình quay trở lại Nhật với visa kỹ sư.thời hạn visa là một năm.công việc hiện tại là dập.bằng cấp của mình: cao đẳng công nghệ ô tô, tiếng nhật N3.
Mục đích: mình muốn chuyển công việc đến cty khác(mọi người có công việc nào thì giới thiệu giúp mình với) vì cty k có tăng ca, cv ồn quá.như vậy mình xin nghi việc vào thời điểm nào thì hợp lý?nếu chuyển được thì lần gia hạn visa tới có vấn đề gì khó khăn hay không?
Mong muốn: nhờ các mọi người đi trước tư vấn giúp mình xin cảm ơn nhiều.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào mọi người.
Mình tên là Hoàng , sinh 1989.năm 2012-2015 mình đi xkld với ngành đăng ký là dập nhưng cv là đứng máy cắt ống đồng. đến 2/2017 mình quay trở lại Nhật với visa kỹ sư.thời hạn visa là một năm.công việc hiện tại là dập.bằng cấp của mình: cao đẳng công nghệ ô tô, tiếng nhật N3.
Mục đích: mình muốn chuyển công việc đến cty khác(mọi người có công việc nào thì giới thiệu giúp mình với) vì cty k có tăng ca, cv ồn quá.như vậy mình xin nghi việc vào thời điểm nào thì hợp lý?nếu chuyển được thì lần gia hạn visa tới có vấn đề gì khó khăn hay không?
Mong muốn: nhờ các mọi người đi trước tư vấn giúp mình xin cảm ơn nhiều.
Với bằng cấp hiện tại của em thì xin việc chính quy như ở Nhật thì rất khó.
Cần phải có người giới thiệu cho thì mới có khả năng đc nhận vào làm.
Em thử hỏi qua bên (MP Ken) trên Facebook xem. Tại đó có người Việt phụ trách thì mới có hy vọng
Nên nghỉ việc khi tìm đc việc mới,nếu em có tự tin là xin đc việc mới thì nghỉ trước khi xin việc cũng đc.

Mới làm vài tháng đã nghỉ thì lần tới đi xin visa sẽ ko đc cấp visa dài hạn.

Bình Thường

Thành Viên Mới
Lời đầu tiên em xin cảm ơn lời tư vấn của anh rất nhiều.
em dự định khi nào tìm được việc mới rồi mới xin nghỉ chứ mình tốn tiền tốn thời gian
để wa đây nên phải chắc chắn mới được.
nếu sau nửa năm em xin nghi thì khả năng cấp visa dài hạn không được chứ vẫn được cấp ngắn hạn phải k anh.

Hungamania

Kohai Học Việc
Cố gắng làm hết năm đầu tiên đã. Sang năm thứ 2 vào tháng 4 thường có nhiều công ty đăng thông tin tuyển dụng. Bạn có N3 thì có thể tự phỏng vấn xin việc được rồi. Chúc bạn sớm tìm được công việc ổn định.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.