Tư Vấn Nhờ tư vấn về 機種変更 mạng au

CyberBoi

Thành Viên Mới
Chào mọi người.
Mình muốn nhờ cả nhà tư vấn việc đăng kí đổi máy của mạng au.
Tình hình là lúc trước mình có visa 1 năm nên ko đăng kí theo kiểu trả góp máy 24 tháng được nên mình đã đi mua 1 cái máy Sony chuko, sau đó đi đăng kí au hợp đồng 24 tháng, từ tháng 7 2015
Hiện tại mình có visa 5 năm rồi, và đang muốn đợi au nó bán HTC 10 thì đổi lên máy này.
Không biết thủ tục đổi và mức phí sẽ như thế nào? Sorry vì mình hơi gà vấn đề này

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào mọi người.
Mình muốn nhờ cả nhà tư vấn việc đăng kí đổi máy của mạng au.
Tình hình là lúc trước mình có visa 1 năm nên ko đăng kí theo kiểu trả góp máy 24 tháng được nên mình đã đi mua 1 cái máy Sony chuko, sau đó đi đăng kí au hợp đồng 24 tháng, từ tháng 7 2015
Hiện tại mình có visa 5 năm rồi, và đang muốn đợi au nó bán HTC 10 thì đổi lên máy này.
Không biết thủ tục đổi và mức phí sẽ như thế nào? Sorry vì mình hơi gà vấn đề này
Chào bạn

Quả thực những cái liên quan đến khuyến mãi,số tiền cước,hợp đồng thì mình ko rành lắm.
Mà muốn rành cũng khó vì tuỳ từng cửa tiệm 店舗 sẽ có những ưu đãi khác nhau bạn à.

Nhưng theo như mô tả của bạn thì hiện tại bạn ko vướng mắc gì đến tiền máy ,vì bạn mua máy rời rồi sau đó đăng ký Sim riêng biệt lắp vào sử dụng đúng ko?
Nếu như thế thì lần tới bạn đk đổi sang máy mới của nhà mạng sẽ chỉ tốn có 3240 yên (cả thuế) tiền làm thủ tục.
Và tiền cước hàng tháng sẽ là như cũ + tiền máy mới trả trong 24 lần.

Đây là dự đoán của mình thôi :)

CyberBoi

Thành Viên Mới
Đúng rồi bạn ơi, máy mình tự mua rồi sau đó đk sim của au gắn vào.
Nếu như vậy thì mình cho dù có đăng kí lại chắc cũng ko được hưởng cái 誰でも割引 của bên au rồi :((

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.