Tư Vấn Nhờ tư vấn trường 三重大学và 静岡大学

thangtrumkd1

Thành Viên Mới
Chào mọi người, mình vừa mới sang Nhật,đang có ý muốn đầu tư học tập vào đại học một cách nghiêm túc. Hiện mình đang nhắm 2 trường là 三重大学 và 静岡大学 vì mình nghe có người bảo 2 trường này ở quê nên cạnh tranh với đầu vào không cao. Vậy có ai có thông tin gì tư vấn cho mình với đươc không ạ(thi đầu vào thế nào,cần điểm ryu trên bao nhiêu,trường có thế mạnh ngành gì ...). Mình xin cám ơn

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào mọi người, mình vừa mới sang Nhật,đang có ý muốn đầu tư học tập vào đại học một cách nghiêm túc. Hiện mình đang nhắm 2 trường là 三重大学 và 静岡大学 vì mình nghe có người bảo 2 trường này ở quê nên cạnh tranh với đầu vào không cao. Vậy có ai có thông tin gì tư vấn cho mình với đươc không ạ(thi đầu vào thế nào,cần điểm ryu trên bao nhiêu,trường có thế mạnh ngành gì ...). Mình xin cám ơn
Đây đều là 2 trường quốc lập nên cạnh tranh cao đó em nhé.
Trường 静岡大学 còn mạnh hơn cả trường 三重大学.
Việc thi đầu vào thì đầu tiên cần phải thi ryu.
Điểm càng cao càng tốt,ko có mức điểm quy chuẩn nào là đúng cả. Phụ thuộc vào chất lượng thí sinh năm đó như thế nào thì quy chuẩn sẽ bám theo năm đó.
Còn kỳ thi tại trường thì sẽ khác nhau phụ thuộc vào việc em thi ngành nào? khoa gì?

Trường 三重大学 ngoài ngành công mạnh ra thì còn có ngành nông cũng mạnh.
Trường 静岡大学 thì có vẻ bên ngành kinh tế là mạnh hơn.

Trước mắt em cần phải tự phân tích bản thân xem mình muốn học cái gì đã,thay vì ngồi phán đoán ngành này mạnh,ngành kia yếu. :)

thangtrumkd1

Thành Viên Mới
Thật sự là em định thi khối bên kĩ thuật,tập trung vào 2 ngành công nghệ thông tin và cơ khí. 2 tỉnh đó em có người thân nên muốn về đó cho dễ sống sau này nữa. Sempai có thể cho biết thêm về trường 三重大学 được không ạ、nếu em thi 2 ngành đó thì có cần chú ý gì không

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Thật sự là em định thi khối bên kĩ thuật,tập trung vào 2 ngành công nghệ thông tin và cơ khí. 2 tỉnh đó em có người thân nên muốn về đó cho dễ sống sau này nữa. Sempai có thể cho biết thêm về trường 三重大学 được không ạ、nếu em thi 2 ngành đó thì có cần chú ý gì không
Nếu e thi bên ngành 情報 thì cần phải ôn luyện kiến thức Toán cơ bản thật tốt.
Bên 機械 thì cần phải học kỹ Vật lý.
Vì khi phỏng vấn các thầy thường sẽ hỏi giao bài tập cho e giải luôn trên bảng.
Và cái quan trọng nhất vẫn là tiếng Nhật luyện tập phỏng vấn tốt vào nữa nhé.

Trước khi nghĩ những điều trên cần phải hướng đến kỳ thi ryu để có đc kết quả cao vào.
ít nhất phải thi ryu đc tầm 550 điểm trở lên thì khả năng đậu vào 2 trg trên mới cao.

thangtrumkd1

Thành Viên Mới
Em cam on rat nhieu a. Mong dien dan ngay cang phat trien va cho ra nhieu bai viet gioi thieu ve cac truong nhieu hon nua

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.