Hỏi Mong mọi người cùng admin giúp đỡ.

VN2689

Thành Viên Mới
tình hình là trước đây em có đi tu nghiệp sinh tại tokyo,cụ thể là từ tháng 7/2011 - 7/2014.
nhưng đến tháng 3 /2014 em bỏ trốn khỏi công ty,đến 6/2014 em tự mua vé về việt nam và có hỏi cuc nhập cảnh thì họ nói vẫn có thể quay lại được nhưng bằng visa khác.CHO EM HỎI LÀ EM CÓ THỂ QUAY LẠI NHẬT BẰNG ĐƯỜNG DU HỌC HAY BẰNG HÌNH THỨC KHÁC ĐƯỢC KHÔNG Ạ.VÀ HIỆN GIỜ ANH TRAI EM DANG CÓ VISA DẠN SYUSOKU THÌ CÓ GIÚP ÍCH GÌ ĐƯỢC KHÔNG Ạ.EM CẢM ƠN MỌI NGƯỜI

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
theo mình gần như là không được.
vì bạn đã dính tràm .
mình có bạn chồng là tu nghiệp bỏ trốn .
vợ kỹ sư , cũng không thể bảo lãnh sang được

Master

Kohai Học Việc
Rất khó quay lại.. Bạn nên tìm công việc ở Việt Nam sẽ tốt hơn.
Chúc bạn may mắn !

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mọi người ko đọc kỹ thông tin bạn này viết mà đã comment tiêu cực khiến bạn ý hoang mang :D

Visa của bạn này còn đến tháng 7/2014
tháng 3/2014 bạn ấy bỏ ra ngoài và sau đó hơn 2 tháng 6/2014 bạn ấy mua vé về VN.
Tức là lúc về VN bạn ấy vẫn còn hạn Visa.
Và nghiệp đoàn tại Nhật cũng ko báo cho nyukan việc bạn ấy bỏ trốn ← khả năng này là 90%
Ngày trước mình có đi dịch cho nhiều nghiệp đoàn có tu nghiệp sinh bỏ trốn,hầu như họ ko đi báo vì sẽ bị ảnh hưởng đến việc tiếp nhận tu nghiệp sinh sau này.

Kết luận bạn này về nước vẫn ko bị vi phạm luật gì cả vì ko bị nghiệp đoàn báo lên nyukan.
→ Khả năng quay lại Nhật theo con đường du học hoặc kỹ sư hoàn toàn có thể.

@VN2689 Anh trai em ko thể bảo lãnh cho em quay lại được,sau này em có ý định làm hồ sơ quay sang Nhật thì lưu ý cũng phải khai thông tin của anh trai vào hồ sơ nhé.

Master

Kohai Học Việc
Mọi người ko đọc kỹ thông tin bạn này viết mà đã comment tiêu cực khiến bạn ý hoang mang :D

tháng 3/2014 bạn ấy bỏ ra ngoài và sau đó hơn 2 tháng 6/2014 bạn ấy mua vé về VN.
Và nghiệp đoàn tại Nhật cũng ko báo cho nyukan việc bạn ấy bỏ trốn ← khả năng này là 90%
Ngày trước mình có đi dịch cho nhiều nghiệp đoàn có tu nghiệp sinh bỏ trốn,hầu như họ ko đi báo vì sẽ bị ảnh hưởng đến việc tiếp nhận tu nghiệp sinh sau này.

Kết luận bạn này về nước vẫn ko bị vi phạm luật gì cả vì ko bị nghiệp đoàn báo lên nyukan.

@VN2689 Anh trai em ko thể bảo lãnh cho em quay lại được,sau này em có ý định làm hồ sơ quay sang Nhật thì lưu ý cũng phải khai thông tin của anh trai vào hồ sơ nhé.
Anh làm việc với họ chắc mới biết được việc này :)
Nhưng e cũng có 1 người bạn trước đi tu nghiệp, bây giờ hết hạn về VN làm hồ sơ đi học trường tiếng nhưng trường họ ko nhận. E cũng chưa kịp hỏi lý do.
Em có tìm hiểu qua thấy nhiều trường tiếng họ cũng ko tiếp nhận người đã từng qua nhật làm việc, tu nghiệp.
Không biết có đúng ko nữa ? :)

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Anh làm việc với họ chắc mới biết được việc này :)
Nhưng e cũng có 1 người bạn trước đi tu nghiệp, bây giờ hết hạn về VN làm hồ sơ đi học trường tiếng nhưng trường họ ko nhận. E cũng chưa kịp hỏi lý do.
Em có tìm hiểu qua thấy nhiều trường tiếng họ cũng ko tiếp nhận người đã từng qua nhật làm việc, tu nghiệp.
Không biết có đúng ko nữa ? :)
Lý do đó là trường tiếng ko muốn tiếp nhận thôi chứ ko phải do người tu nghiệp sinh ko đủ tư cách quay lại em ạ :)
Số trường tiếng chịu nhận tu nghiệp sinh vào học cũng ko nhiều cho nên nhiều người hiểu lầm là đi tu nghiệp về ko quay lại theo dạng du học đc.

Master

Kohai Học Việc
Lý do đó là trường tiếng ko muốn tiếp nhận thôi chứ ko phải do người tu nghiệp sinh ko đủ tư cách quay lại em ạ :)
Số trường tiếng chịu nhận tu nghiệp sinh vào học cũng ko nhiều cho nên nhiều người hiểu lầm là đi tu nghiệp về ko quay lại theo dạng du học đc.
Đa số các trường là vậy. Nên bạn ở trên cũng khó khăn hơn khi quay lại du học.

Thọ gà

Kohai Học Việc

k biết nđ b làm thế nào chứ nđ m sáng dậy k thấy tts k liên lạc được thì trưa bọn m có nhiệm vụ phải ra đồn cs báo tts bỏ trốn rồi,và chỉ ảnh hưởng chút xíu tới cty thôi(là bị kikou về điều tra) còn lại k vấn đề gì nhé

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.