Help! Mong Ad giải đáp giúp

baoquan150290

Kohai Học Việc
Chuyện về ông anh của em. Xin mạn phép nhận là mình luôn cho dễ trình bày
Em và vợ e cùng đang là du học sinh. E sang trước 6 tháng. Em học tại 1 trường semmon ( viza khi nhập cảnh của em và Vợ là 2 năm 3 tháng) đây là trg semmon đã 10-15 năm thành lập, và mới 3 năm gần đây có mở thêm khoa dạy tiếng nhật và nhận du học sinh. Trường em cũng có 1 khoa gọi là 国際コミュニケーション dành cho người học hết 2 năm tiếng thì có thể xin vào đó.
Vấn đề là : Em và đang muốn đổi visa ( ăn theo visa của Vợ) vợ em mới qua nhật được 6 tháng và đang học tại trường trên. Như vậy em có thể đổi đc visa ko??? Mong đc Ad và mọi người tư vấn giúp đỡ.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em và vợ đăng ký kết hôn lâu chưa?
Trong thủ tục nộp ở nyukan 2 người có khai thông tin vợ/chồng không?
Trên lý thuyết là xin được visa gia đình,nhưng mục khó khăn nhất vẫn là chứng minh tài chính.
Nếu trong tài khoản của vợ e có số dư tương đối tốt + vợ em hiện tại cũng đang đi làm baito và có thu nhập ổn định thì khả năng đậu visa là cao.

baoquan150290

Kohai Học Việc
Em kêt hôn từ VN. Lúc từ Vn làm thủ tục đi du học thì cả 2 đều khai là độc thân trong hô sơ. Giờ có rắc dối gi ko Ad oi?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em kêt hôn từ VN. Lúc từ Vn làm thủ tục đi du học thì cả 2 đều khai là độc thân trong hô sơ. Giờ có rắc dối gi ko Ad oi?
Rắc rối to quá rồi còn gì =))
Bây h mà đi xin thì phải làm thêm 1 tờ giải trình cho họ biết lý do.
Tự nghĩ ra cái lý do nào hợp lý để họ chấp nhận cho nhé :D

baoquan150290

Kohai Học Việc
Em cam ơn Ad. Tại hồi ở Vn trung tam họ làm cho em nên em hoan toan ko hiêu mấy chn nay. AD có cao kiên gi chỉ giáo giup em với

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em cam ơn Ad. Tại hồi ở Vn trung tam họ làm cho em nên em hoan toan ko hiêu mấy chn nay. AD có cao kiên gi chỉ giáo giup em với
Thì cứ nói sự thật ra là thời làm hồ sơ đó do không hiểu thủ tục và tiếng Nhật nên đã giao phó hoàn toàn cho trung tâm họ làm hộ,dẫn đến việc họ check nhầm vào mục độc thân.
Nhớ ghi cả tên,địa chỉ,số đt liên lạc của trung tâm đã làm thủ tục cho em.
Còn được hay ko thì mình chịu :(

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.