Hỏi Làm thế nào khi cài không được sim nghe gọi Big Globe vào iphone 6 của AU

Ai Van Nguyen

Thành Viên Mới
Mình vừa nhận được sim nghe gọi đăng kỉ ở Big Globe. Nhưng mình hoàn toàn không thể cài vào iphone 6 mà minh mua ở AU shop. Có ai biết cách phải làm như thế nào không ạ?
Trường hợp xấu nhất mình phải hủy hợp đồng với Big Globe sao ạ?
Cho mình xin cảm ơn trước!

Master

Kohai Học Việc
Máy của bạn có phải bản lock au ko. Nếu là bản lock thì ko dùng đc sim biglobe đâu nhé :)

Ai Van Nguyen

Thành Viên Mới
Muốn biết Lock hay ko phải làm sao bạn. Nếu mình chưa kích hoạt được sim của big globe thì minh có hủy được dịch vụ mà ko phải bồi thường ko nhỉ

Master

Kohai Học Việc
Lúc bạn mua máy có kèm hợp đồng sử dụng sim của au ko ? Nếu có khả năng cao máy bạn là máy lock.

Ai Van Nguyen

Thành Viên Mới
đúng rồi bạn. Mình có hợp đồng đàng hoàng. Vậy không có cách nào để sử dụng được hả bạn. Kể cả ra Apple store.

Ai Van Nguyen

Thành Viên Mới
Vậy là mình phải mất 8000 ngay cả khi chưa sử dụng được dịch vụ sao bạn?

ngovantien

Sempai Gương Mẫu
Mình vừa nhận được sim nghe gọi đăng kỉ ở Big Globe. Nhưng mình hoàn toàn không thể cài vào iphone 6 mà minh mua ở AU shop. Có ai biết cách phải làm như thế nào không ạ?
sim này chỉ dùng đc với máy quốc tế hoặc hỗ trợ dokomo thôi mà bạn

Master

Kohai Học Việc
Khả năng cao máy bạn là máy lock au.
Sim Biglobe chỉ sử dụng được trên máy docomo và máy quốc tế.
Bạn có thể gửi IMEI máy cho mình để check chính xác nhất.
Còn về phí phải trả thì mình ko rõ.

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Muốn biết Lock hay ko phải làm sao bạn. Nếu mình chưa kích hoạt được sim của big globe thì minh có hủy được dịch vụ mà ko phải bồi thường ko nhỉ
Muốn biết là bản lock của nhà mạng nào thì vào : Cài đặt (設定) -> Cài đặt chung (一般)-> Giới thiệu (情報) -> Nhà cung cấp (キャリア). Nếu là : ドコモ (Docomo), ソフトバンク (Softbank), KDDI (mạng AU).
P/S_1 : nếu mua từ shop AU ra thì là của AU rồi, khỏi phải lăn tăn.
P/S_2 : tại sao khi đăng ký sim Biglobe lại ko chịu đọc thông tin là chỉ có điện thoại quốc tế hoặc phiên bản của nhà mạng Docomo mới sử dụng được sim !

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Lỗi là do em ko đọc kỹ hướng dẫn trước khi đăng ký sim.
Nếu em có ý định sử dụng lâu dài sim giá rẻ thì e mua cái máy khác của nhà mạng docomo hoặc bản quốc tế để dùng sẽ tiện hơn.
Máy cũ của AU thì bán đi bù vào tiền mua máy mới.

ngovantien

Sempai Gương Mẫu
Lỗi là do em ko đọc kỹ hướng dẫn trước khi đăng ký sim.
Nếu em có ý định sử dụng lâu dài sim giá rẻ thì e mua cái máy khác của nhà mạng docomo hoặc bản quốc tế để dùng sẽ tiện hơn.
Máy cũ của AU thì bán đi bù vào tiền mua máy mới.
xin lỗi vì đã hỏi ad ở đây nhưng vì k ai trả lời nên phải thế này ạ.e muốn hỏi là có loại cục phát wifi nào dùng đc nhiều loại sim và cầm về Việt Nam vẫn dùng đc k ạ?e cám ơn nhiều ạ.

mr_512

Kohai Học Việc
thời hạn hợp đồng là bao lâu vậy add khi hủy có bị phạt nhiều ko ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.