Help! Lại vấn đề creadit rakuten

Ryuu

Kohai Học Việc
Ad ơi sao e đăng kí chục lần theo bài hướng dẫn của ad mà toàn dừng lại ở step 4,có lẽ là đki nhầm loại thẻ phải ko ad. Ad edit lại bài hướng dẫn được ko bây giờ giao diện nó khác hơn nhiều rồi. Thanks ad

phan the tuan

Kohai Gương Mẫu
Ad ơi sao e đăng kí chục lần theo bài hướng dẫn của ad mà toàn dừng lại ở step 4,có lẽ là đki nhầm loại thẻ phải ko ad. Ad edit lại bài hướng dẫn được ko bây giờ giao diện nó khác hơn nhiều rồi. Thanks ad
Bạn đk cả chục lần thì chắc chắn từ giờ về sau sẽ ko đk dc nữa rồi hệ thống sẽ mặc định bạn thành robot mất. Cái này đk 1 lần mà ko dc thì hãy đợi nữa năm gì đó mới đk lại thêm lần nữa bạn ah. Ko phải ai đk cũng dc chấp nhận đâu bạn hiểu chứ. Nên cứ đến bước 4 mà ko tiến lên dc nữa thì chắc chắn bạn đã "tạch".
Xin chia buồn

Ryuu

Kohai Học Việc
Bạn đk cả chục lần thì chắc chắn từ giờ về sau sẽ ko đk dc nữa rồi hệ thống sẽ mặc định bạn thành robot mất. Cái này đk 1 lần mà ko dc thì hãy đợi nữa năm gì đó mới đk lại thêm lần nữa bạn ah. Ko phải ai đk cũng dc chấp nhận đâu bạn hiểu chứ. Nên cứ đến bước 4 mà ko tiến lên dc nữa thì chắc chắn bạn đã "tạch".
Xin chia buồn
Hình như là đăng kí nhầm sang thẻ debit đó

Phi

Kohai Học Việc
Cho mình hỏi thăm chút ạ.
Mình đk thẻ rakuten thành cồng rồi. Hiện tại đang ở bước phát hành thẻ.
Sau khi nhận thẻ về ngoài việc làm thủ tục nhận điểm point khuyến mãi mình còn phải đăng kí giấy tờ gì gửi về cho Rakuten hay k ạ? Hay có cần làm thêm thủ tục gì để hoàn tất trên internet k ạ?
Nếu có link hướng dẫn sau khi nhận thẻ phải làm gì thì mong các bạn giúp đỡ. Mong ad giải đáp giúp.
Đăng kí 3 lần rồi mới được. Hihi

Ryuu

Kohai Học Việc
Sau khi nhận thẻ về ngoài việc làm thủ tục nhận điểm point khuyến mãi mình còn phải đăng kí giấy tờ gì gửi về cho Rakuten hay k ạ? Hay có cần làm thêm thủ tục gì để hoàn tất trên internet k ạ?
Nếu có link hướng dẫn sau khi nhận thẻ phải làm gì thì mong các bạn giúp đỡ. Mong ad giải đáp giúp.
Bạn đăng kí theo link nào vậy chỉ mình với

• Like
Reactions: Phi

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em chưa làm thủ tục thanh toán ngân hàng thì sau khi thẻ gửi về,sẽ có kèm 1 tờ đăng ký thủ tục đó.
Em chỉ cần hoàn thành thủ tục đó là xong thôi nhé :)

• Like

Phi

Kohai Học Việc
Em chưa làm thủ tục thanh toán ngân hàng thì sau khi thẻ gửi về,sẽ có kèm 1 tờ đăng ký thủ tục đó.
Em chỉ cần hoàn thành thủ tục đó là xong thôi nhé :)
Cám ơn add. Bữa h mình làm thẻ chưa thấy bên rakuten gửi gì về hết ạ. Mình đăng kí thanh toán qua hóa đơn cuối tháng bằng combini hay sao á.
Vậy khi gửi thẻ về chỉ cần đăng nhập vô web hoàn tất quá trình xác nhận thẻ thôi hã add?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cám ơn add. Bữa h mình làm thẻ chưa thấy bên rakuten gửi gì về hết ạ. Mình đăng kí thanh toán qua hóa đơn cuối tháng bằng combini hay sao á.
Vậy khi gửi thẻ về chỉ cần đăng nhập vô web hoàn tất quá trình xác nhận thẻ thôi hã add?
Nếu em lo lắng về vấn đề này thì vô trang Rakuten navi sẽ thao tác đc nhé.
Em vào link sau:
https://www.rakuten-card.co.jp/e-navi/members/information/bank-registration/index.xhtml?l-id=enavi_mtop_information_bankchange

Sau khi đăng nhập đc vào rồi thì màn hình sẽ có 2 lựa chọn là đăng ký thanh toán qua tài khoản ngân hàng bằng online hoặc qua gửi giấy tờ bưu điện.
1.インターネット
2.郵送

Nếu em ko hiểu cách làm online thì hãy chọn bên 郵送
Sau đó kéo xuống dưới click vào nút màu đỏ: 郵送でのお手続きはこちら
Ở trang tiếp theo lựa chọn 自宅 và xác nhận lại địa chỉ nhà 1 lần nữa,nếu ok thì click vào 確認画面へ
Và click vào 送付依頼する là ok.
Sau vài ngày sẽ có giấy tờ gửi về nhé.

• Like

Phi

Kohai Học Việc
Nếu em lo lắng về vấn đề này thì vô trang Rakuten navi sẽ thao tác đc nhé.
Em vào link sau:
https://www.rakuten-card.co.jp/e-navi/members/information/bank-registration/index.xhtml?l-id=enavi_mtop_information_bankchange

Sau khi đăng nhập đc vào rồi thì màn hình sẽ có 2 lựa chọn là đăng ký thanh toán qua tài khoản ngân hàng bằng online hoặc qua gửi giấy tờ bưu điện.
1.インターネット
2.郵送

Nếu em ko hiểu cách làm online thì hãy chọn bên 郵送
Sau đó kéo xuống dưới click vào nút màu đỏ: 郵送でのお手続きはこちら
Ở trang tiếp theo lựa chọn 自宅 và xác nhận lại địa chỉ nhà 1 lần nữa,nếu ok thì click vào 確認画面へ
Và click vào 送付依頼する là ok.
Sau vài ngày sẽ có giấy tờ gửi về nhé.
E mới nhận thẻ được 3 hôm. Lúc giao thẻ người ta có đưa kiemf 1 bao thư. Trong đó có 2 tờ giấy này phải điền rồi dán lại.
Đây có phải là giấy đăng kí thanh toán trực tiếp (tự trừ tiền ngân hàng mỗi tháng k ạ)?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
E mới nhận thẻ được 3 hôm. Lúc giao thẻ người ta có đưa kiemf 1 bao thư. Trong đó có 2 tờ giấy này phải điền rồi dán lại.
Đây có phải là giấy đăng kí thanh toán trực tiếp (tự trừ tiền ngân hàng mỗi tháng k ạ)?

Em làm theo hướng dẫn ở topic này:
http://isempai.jp/forum/index.php?threads/cach-dien-thong-tin-lien-ket-ngan-hang-the-rakuten.680/

Và sau khi điền xong dán cái tờ giấy xanh đó đè lên phần thông tin cá nhân.
Sau đó gửi lại cho họ là ok.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nó là dạng hagaki rồi mà.
Nhìn ở mặt sau là rõ,có ghi đầy đủ địa chỉ người nhận rồi mà.
KO cần phải tem nhé.

• Like

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.