Help! Khó khăn trong việc bảo lãnh vợ sang nhật

chu nam

Thành Viên Mới
Chào cả nhà.

Mình mới sang nhật được 10 tháng và đang có kế hoạch cho vợ sang Nhật vào tháng 4/2018,
tuy nhiên vào khoảng tháng 12/2017 tới mình có dự định chuyển công ty vì công ty hiện tại mình phải làm đêm và tương đối vất vả.
Mình đang có thắc mắc là nếu chuyển việc vào khoảng tháng 12/2017 sau một thời gian ổn định nhà cửa và công việc mới, thì vào tháng 4/1018 đón vợ thì có được không.
Mình đọc qua trên diễn đàn bài viết thủ tục bảo lãnh vợ sang nhật thì trong những giấy tờ cần thiết đi nộp lên nyukan thì có bản giấy báo cáo thuế chỉ được cấp vào tháng 6 và tháng 12 hàng năm.
vì vậy việc chuyển cty như vậy có ảnh hưởng gì nhiều trong việc cấp giấy báo cáo thuế ko?
mà thời điểm đó, giấy báo thuế ở cty mới thì vẫn chưa được cấp vì lúc đó mới là tháng 4.

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các sempai.
Chân thành cảm ơn!

Nguyễn Văn An

Kohai Học Việc
quan tâm

e cũng như bác nhưng e cố chịu đến lúc bảo lãnh vợ sang r ms chuyển cũng tầm T4.2018 bác đang ở đâu

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
khi người ta xét hồ sơ của bạn thì ngta sẽ xem xét xem tính ổn định kinh tế của bạn, bạn mới sang dc 10 tháng mà muốn chuyển công ty thì tính ổn định sẽ không đảm bảo nên có đôi chút ảnh hưởng bạn à. Mình nghĩ bạn nên làm thủ tục cho vợ trước mất có 1 tháng thôi mà, rồi chuyển cty cũng dc. Chúc bạn thành công

TRINH VAN HIEU

Kohai Học Việc
b không cần lo về giấy chứng nhận nộp thuế, nếu không xin được giây đó thì nộp giáy chứng nhận nhân viên + bảng lương 3 tháng gần nhất là được nhé.

chu nam

Thành Viên Mới
vậy có lẽ mình phải tĩnh kỹ càng hơn mới được, cảm ơn mọi người nhé. nếu ai có thông tin gì thêm thì hãy chia sẻ giúp đỡ mình với nhé

Bình Thường

Thành Viên Mới
mình qua được 5 tháng thì đã bảo lãnh được vợ sang rồi.nếu chưa có giấy thuế thì bạn nộp bảng lương cửa 3 tháng là ok. mình mất đúng 3 tuần là có kết quả. bạn nên làm thủ tục bảo lãnh xong rồi hả nghỉ việc.chúc gd bạn sớm đoàn tụ.

Maimiu

Thành Viên Mới
mình qua được 5 tháng thì đã bảo lãnh được vợ sang rồi.nếu chưa có giấy thuế thì bạn nộp bảng lương cửa 3 tháng là ok. mình mất đúng 3 tuần là có kết quả. bạn nên làm thủ tục bảo lãnh xong rồi hả nghỉ việc.chúc gd bạn sớm đoàn tụ.
Bạn ơi mình nộp hồ sơ dc 2 tháng rồi mà chưa có tư cách lưu trú...
Chờ mỏi mòn k bít rớt k... nếu rớt nó thong báo cho mình k ạ

chu nam

Thành Viên Mới
cảm ơn bạn đã chia sẻ. vậy thì thông qua đây mình cũng muốn hỏi thêm là nếu như bảo lãnh vợ xong rồi 2-3 tháng sau mình đón vọ qua được ko nhỉ? liệu như vậy có rắc rối ko đây

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.