Hỏi Hủy sim data biglobe

Hyouka

Thành Viên Mới
E đăng ký sim data biglobe, sim đã về nhưng e chưa lắp vào máy chưa kích hoạt. Giờ e muốn hủy sim đó đi thì phải làm ntn mn giúp e với ạ. E cảm ơn!

Hyouka

Thành Viên Mới
Huỷ thông qua trang tài khoản cá nhân.

Và tham khảo qua topic này nhé.
A có thể cho e chút hình ảnh đc k ạ. E vẫn chưa rõ lắm. Mới sang Nhật nên tiếng vẫn chưa có nên vất vả mấy khoản này lắm a. Nhờ ad hướng dẫn giùm e vs ạ. E cảm ơn!

Hyouka

Thành Viên Mới
http://isempai.jp/forum/index.php?threads/huy-sim-biglobe.511/

Nếu ko làm đc thì gửi thông tin tài khoản mình làm hộ cho.
E có vào đường link kia rồi nhưng tài khoản của sim e đăng nhập vào thì nó báo là chưa có hợp đồng. Có phải sim chưa lắp vào máy và chưa kích hoạt nên hợp đồng chưa có phải ko ad? Vậy cứ để nguyên như vậy hay phải hủy như thế nào nữa ad? Ad tư vấn dùm e. E cảm ơn!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
E có vào đường link kia rồi nhưng tài khoản của sim e đăng nhập vào thì nó báo là chưa có hợp đồng. Có phải sim chưa lắp vào máy và chưa kích hoạt nên hợp đồng chưa có phải ko ad? Vậy cứ để nguyên như vậy hay phải hủy như thế nào nữa ad? Ad tư vấn dùm e. E cảm ơn!
Nội tình cụ thể mình ko rõ đc.
Nhưng tài khoản kể cả khi sim chưa nhận đc vẫn đăng nhập đc vào bình thường.
Nếu mà ko đăng nhập đc thì khả năng cao hợp đồng có vấn đề,như là cách chi trả hoặc tên người làm hợp đồng có vấn đề gì với họ trong quá khứ. Thì khi đó sẽ bị họ huỷ hợp đồng.

Hyouka

Thành Viên Mới
Nội tình cụ thể mình ko rõ đc.
Nhưng tài khoản kể cả khi sim chưa nhận đc vẫn đăng nhập đc vào bình thường.
Nếu mà ko đăng nhập đc thì khả năng cao hợp đồng có vấn đề,như là cách chi trả hoặc tên người làm hợp đồng có vấn đề gì với họ trong quá khứ. Thì khi đó sẽ bị họ huỷ hợp đồng.
Cho e hỏi: Sau khi bấm hủy trên web nó có nói đã hủy thành công thì sau đó mình có phải gửi trả lại sim hay làm thủ tục gì nữa ko ad? E xin cảm ơn!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cho e hỏi: Sau khi bấm hủy trên web nó có nói đã hủy thành công thì sau đó mình có phải gửi trả lại sim hay làm thủ tục gì nữa ko ad? E xin cảm ơn!
ko phải gửi trả lại sim đâu nhé :)
Ko cần làm thủ tục gì hết.

Hyouka

Thành Viên Mới
ko phải gửi trả lại sim đâu nhé :)
Ko cần làm thủ tục gì hết.
Vậy giờ cứ để hết tháng thì sim sẽ tự ngắt đi thôi à ad? Phí trừ hủy hợp đồng cụ thể sao nhỉ e đọc trên web vẫn chưa rõ lắm? E xin cảm ơn!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Vậy giờ cứ để hết tháng thì sim sẽ tự ngắt đi thôi à ad? Phí trừ hủy hợp đồng cụ thể sao nhỉ e đọc trên web vẫn chưa rõ lắm? E xin cảm ơn!
Hết tháng sim sẽ tự ngắt.
Sim data ko tốn tiền huỷ đâu nhé.

Giáng thiên

Thành Viên Mới
Add cho e hỏi chút e bị mất cục phát wifi mạng biglobe bây giờ có cách nào xin cấp lại không ạ. Hay phải đăng kí lại cái mới

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Add cho e hỏi chút e bị mất cục phát wifi mạng biglobe bây giờ có cách nào xin cấp lại không ạ. Hay phải đăng kí lại cái mới
Đăng ký lại cái mới nhưng chắc chắn họ sẽ thu khoảng 2 man.
Cho nên cách tốt nhất là làm lại cái sim thì tốn có 2000 yên.
Sau đó lên mạng mua 1 cái máy wimax2+ cũ or mới về lắp vào sử dụng là đỡ nhất.

Giáng thiên

Thành Viên Mới
Đăng ký lại cái mới nhưng chắc chắn họ sẽ thu khoảng 2 man.
Cho nên cách tốt nhất là làm lại cái sim thì tốn có 2000 yên.
Sau đó lên mạng mua 1 cái máy wimax2+ cũ or mới về lắp vào sử dụng là đỡ nhất.
Vâng cám ơn add ạ.

Oc Tyno

Kohai Học Việc
Hết tháng sim sẽ tự ngắt.
Sim data ko tốn tiền huỷ đâu nhé.
E cũng giống bạn này sim chưa lắp vào máy chưa kích hoạt,bg muốn huỷ có bị mất phí đki hay phí of tháng đầu tiên k ạ.

Linhtrang91

Kohai Học Việc
Ad cho e hỏi bh e mua 1 cục wifi cũ thì nên mua loại nào lắp dc của biglobe ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.