Help! Hỏi về thủ tục chuyển nhà khi hết hợp đồng với công ty.

K48

Kohai Học Việc
Có sempai nào biết trường hợp của em không ạ, xin tư vấn hộ em.
Chẳng là em đang thuê nhà ở riêng, hợp đồng do em ký và đứng tên còn phần bảo lãnh là người của công ty đứng ra bảo lãnh hộ em. Cho em hỏi nếu như sắp tới hết hạn hợp đồng với công ty, em chuyển ra làm nơi khác thì nhà đang ở hiện nay em có ở tiếp được nữa không, nếu ở được thì cần làm những thủ tục gì không (ví dụ như :vì công ty đang đứng ra bảo lãnh cho em, nên hết hợp đồng có cần tìm người khác bảo lãnh không).Mong mọi người tư vấn giúp em.

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: Phi

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Ra cty bất động sản cho bác thuê nhà hỏi là chính xác nhất, số đt thì có ghi trong hợp đồng hoặc đâu đó trong nhà có dán giấy (nhà bếp..)

• Like
Reactions: K48

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Thông thường thì có cty bảo lãnh sẽ ko mất tiền cọc ( shikikin),khi b nghỉ cty mà vẫn muốn ở thì có khi họ bắt b đóng tiền cọc, hoặc cũng có trường hợp cty vẫn thuê lại phòng và tuyển người mới vào làm và ở luôn phòng đó thì b phải chuyển chỗ khác. Khi chuyển chỗ mới thông thường b sẽ phải nộp 1 khoản tiền để ngta tu sửa lại phòng b đã ở. Mình cũng vừa chuyển nhà nhưng ko chuyển cty vậy mà cũng tốn kém ra phết đấy

K48

Kohai Học Việc
Thông thường thì có cty bảo lãnh sẽ ko mất tiền cọc ( shikikin),khi b nghỉ cty mà vẫn muốn ở thì có khi họ bắt b đóng tiền cọc, hoặc cũng có trường hợp cty vẫn thuê lại phòng và tuyển người mới vào làm và ở luôn phòng đó thì b phải chuyển chỗ khác. Khi chuyển chỗ mới thông thường b sẽ phải nộp 1 khoản tiền để ngta tu sửa lại phòng b đã ở. Mình cũng vừa chuyển nhà nhưng ko chuyển cty vậy mà cũng tốn kém ra phết đấy
Cảm ơn bạn đã tư vấn. Thế thì mình nghĩ là sẽ đóng tiền cọc vào, vì mình biết khoản tiền đó trước khi thuê và mình nghĩ dù sao hợp đồng cũng là mình ký với họ, công ty chỉ là người bảo lãnh thôi. Dù sao thì mình sẽ liên lạc với bên công ty bất động sản xác nhận lại.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.