Hỏi Hỏi về phí hàng tháng thẻ credit Rakuten

mino

Thành Viên Mới
Ad cho em hỏi em đã dùng thẻ rakuten được 1 thời gian, có điều tháng nào cũng phải thanh toán thêm 1 khoản ngoài khoản mình đã dùng mà không rõ là phí gì (vì em đăng kí thẻ thường, theo như hướng dẫn trên isempai.jp là không mất phí duy trì)
Như trong hình là phí gì và tại sao lại phải đóng ạ? Cảm ơn ad nhiều.
https://goo.gl/photos/WvwAWShBxzWDeQyP8 (ảnh không đăng được nên em chèn link, mong ad xem giúp em)

nguyenviettuynh

Kohai Học Việc
Ông chont hỏi trc đky thẻ bao lâu thì nhận dc, sao t đky dc 3 tuần rồi mà chưa thấy j

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho em hỏi em đã dùng thẻ rakuten được 1 thời gian, có điều tháng nào cũng phải thanh toán thêm 1 khoản ngoài khoản mình đã dùng mà không rõ là phí gì (vì em đăng kí thẻ thường, theo như hướng dẫn trên isempai.jp là không mất phí duy trì)
Như trong hình là phí gì và tại sao lại phải đóng ạ? Cảm ơn ad nhiều.
https://goo.gl/photos/WvwAWShBxzWDeQyP8 (ảnh không đăng được nên em chèn link, mong ad xem giúp em)
Trời đất,đừng nói là đk theo hướng dẫn bài viết của iSempai rồi lên đây kêu ca tội mình lắm!
Em lúc đăng ký chọn chế độ trả góp リボ払い rồi nên số tiền đó là tiền trả góp chia ra làm nhiều lần rồi nhé.

Bài hướng dẫn của iSempai có ghi rõ ràng ko lựa chọn đăng ký trả góp rồi mà em ko làm theo rồi lại bắt đền là sao?

mino

Thành Viên Mới
Hiu, em có bắt đền gì đâu :/ Tại tiếng Nhật em cũng không rành lắm nên chắc click nhầm. :D
Em cảm ơn ad nhiều ạ.

mino

Thành Viên Mới
bạn gì ơi cho mình hỏi cái link đó check sao vì mình hoàn toàn không đọc được kanji ạ
Bạn nên dùng Chrome nó có chế độ tự dịch nhé. Dù không chính xác hoàn toàn nhưng mấy cái dễ dễ thì vẫn hiểu được. Mình cũng không biết chữ nào đâu :D
Còn cái link kia thì bạn điền theo thứ tự: ID người ta gửi cho bạn sau khi đăng kí xong => Ngày tháng năm sinh (NămThángNgày) => 4 chữ số cuối của số điện thoại của bạn. Xong click cái nút vàng là xong :D

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.