Hỏi Hỏi về Internet nhà mạng biglobe

phan the yen

Thành Viên Mới
admin cho mình hỏi là giữa Internet cố định và wifi di động(wimax) của biglobe thì nên sử dụng loại nào ạ. Mình đang định đăng ký mạng Internet với sim của biglobe nhưng ko biết nên làm theo tuần tự như thế nào cho dễ và có lợi (hiện tại mình đang sử dụng sim của nhà mạng docomo). Nếu mình chuyển sim docomo hiện tại sang biglobe và đăng ký thêm 1 sim mới liệu có được không và chi phí sẽ là bao nhiêu ạ. Mong admin và mọi người tư vấn thêm giúp mình. Thank all

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
admin cho mình hỏi là giữa Internet cố định và wifi di động(wimax) của biglobe thì nên sử dụng loại nào ạ. Mình đang định đăng ký mạng Internet với sim của biglobe nhưng ko biết nên làm theo tuần tự như thế nào cho dễ và có lợi (hiện tại mình đang sử dụng sim của nhà mạng docomo). Nếu mình chuyển sim docomo hiện tại sang biglobe và đăng ký thêm 1 sim mới liệu có được không và chi phí sẽ là bao nhiêu ạ. Mong admin và mọi người tư vấn thêm giúp mình. Thank all
1. Internet cáp quang Vs Wimax2+
 ⇒Câu trả lời đương nhiên là cáp quang rồi :D
(Lý do đơn giản là tốc độ băng thông nó khác nhau 1 trời 1 vực)
Chỉ nên chọn Wimax2+ khi mà mục đích sử dụng ở ngoài trời nhiều,nhà ở or công ty không cho phép lắp mạng cáp quang.

2.Đang dùng sim docomo chuyển sang Biglobe
Rồi lại đk 1 sim docomo mới???
⇒mục đích để làm gì??

phan the yen

Thành Viên Mới
cám ơn admin đã phản hồi, mình xin đính chính lại thông tin ở trên 1 xíu: hiện tại mình đang xài mạng docomo mình muốn chuyển sim docomo dó sang biglobe + đăng ký thêm 1 sim mới của biglobe.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.