Hỏi Hiệu lực của hợp đồng lao động?

K48

Kohai Học Việc
Có bác nào gặp trường hợp giống em hay biết về trường hợp này xin tư vấn giải đáp giúp ạ.
Chẳng là em có ý định chuyển việc có phỏng vấn mấy nơi thì khi đầu có đỗ vào công ty A, họ có gửi naite rồi hợp đồng qua mail (bản scan ),còn công ty B thì phỏng vấn sau phải đợi .Bên công ty A giục em hoàn thành giấy tờ sớm giúp họ mà đợi mãi bên B ko có kết quả cuối cùng em cũng in hợp đồng ra ( từ bản scan ) và ký tên đóng dấu .Sau đó lại scan gửi họ ,nhưng sau công ty B lại báo đỗ. Giờ em muốn vào làm công ty B thì bản hợp đồng bằng file scan mà em gửi có hiệu lực ràng buộc gì không ạ?Em hơi lo lắng về vấn đề này ,mong được các sempai chỉ giáo. ( Hiện em chưa nhập công ty ,chưa làm ngày nào cả mà mới scan hợp đồng gửi họ thôi)

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Bây giờ b viết mail cho bên cty A xin lỗi vì lý do cá nhân mà tôi ko thể làm việc được , ...
Chưa nộp giấy tờ liên quan đến visa này nọ mình nghĩ ko sao đâu
Còn Cty A thì mình nghĩ họ cũng chả muốn gây khó dễ đến 1 người ko muốn làm cho cty mình nữa đâu

K48

Kohai Học Việc
Bây giờ b viết mail cho bên cty A xin lỗi vì lý do cá nhân mà tôi ko thể làm việc được , ...
Chưa nộp giấy tờ liên quan đến visa này nọ mình nghĩ ko sao đâu
Còn Cty A thì mình nghĩ họ cũng chả muốn gây khó dễ đến 1 người ko muốn làm cho cty mình nữa đâu
Cảm ơn bác nhiều.

Tuandd19985

Kohai Học Việc
Mình ké hỏi add chút. Dưới là 2 bản hợp đồng cty haken cho mình kí khi mới nhập cty. Mình vào cty làm khi đầu thấy việc bt. Nhưng đến ngày 20/8 mình chuyển sang bộ phận khác. Và thấy quá sức với mình. Ảnh hưởng đến sk quá nhiều. Mình ko thể tiếp tục được. Nên đến ngày 29/8 mình viết tin nhắn xin chấm dứt hợp đồng là ngày 31/8 sẽ nghỉ. Vậy thế có sai ko? Cty họ ko đồng ý và bắt mình phải báo trước 30 ngày. Giờ mình ko thể làm được. Vì tay mình quá yếu. Làm thì đau. Mà xin nghỉ thì họ ko cho.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.