Hỏi Hết hạn visa có tiếp tục bảo lãnh vợ sang nhật được nữa không

ngocloan

Thành Viên Mới
anh chị cho e hỏi:
e sang nhật theo chồng với visa 1 năm. Khi sang Nhật em có bầu và quay về việt nam sinh con. khi visa của em hết hạn e không quay lại nhật để ra hạn tiếp được. Như vậy sau này chồng e có được bảo lãnh e sang nhật vơi visa có thể đi làm 28h/tuần được nữa không?

2x5=10

Kohai Học Việc
Vì bạn sang Nhật do chồng bảo lãnh, visa đoàn tụ. Tuy nhiên, giờ bạn muốn sang lại theo diện này nữa thì hoàn toàn có thể. Miễn là chồng bạn giấy tờ đầy đủ là ok.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
anh chị cho e hỏi:
e sang nhật theo chồng với visa 1 năm. Khi sang Nhật em có bầu và quay về việt nam sinh con. khi visa của em hết hạn e không quay lại nhật để ra hạn tiếp được. Như vậy sau này chồng e có được bảo lãnh e sang nhật vơi visa có thể đi làm 28h/tuần được nữa không?
Miễn là bạn ko phạm pháp,ko ở Nhật quá hạn visa trước khi về nước,chồng bạn vẫn làm việc ở công ty,có thu nhập ổn định,có đầy đủ giấy tờ cần thiết thì việc bảo lãnh bạn sang tiếp là hoàn toàn bình thường.
Vì visa của bạn là visa gia đình nên chỉ cần xin thêm giấy cho phép làm thêm khi nhập cảnh,hoặc sau khi nhập cảnh tại sở nhập quốc là có thể đi làm thêm 28h/tuần đc.
Chúc bạn sớm đoàn tụ với gia đình :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.