Dùng mạng bigloge thì dùng máy điện thoại nào

Rei Ng

Kohai Học Việc
Chào cả nhà, mình tháng 4 này sang học ở yokohama, mình định mua điện thoại ở vn rồi sang đăng kí sim kèm âm thanh của bigloge, mình là fan của samsung note, mình định sắm note 4 hoặc 3 , vậy mình mua bản nhà mạng nào thì có thể sang đó dùng? Thanks

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào cả nhà, mình tháng 4 này sang học ở yokohama, mình định mua điện thoại ở vn rồi sang đăng kí sim kèm âm thanh của bigloge, mình là fan của samsung note, mình định sắm note 4 hoặc 3 , vậy mình mua bản nhà mạng nào thì có thể sang đó dùng? Thanks
Chào bạn

Điện thoại ở VN hầu hết là bản quốc tế,cho nên bạn cư mua ở VN sang đây chắc chắn sẽ dùng đc nhé.

Danh sách điện thoại có thể sử dụng đc sim Biglobe tại đây:
http://support.biglobe.ne.jp/mobile/settei/lte_device.html

Rei Ng

Kohai Học Việc
Hi, thank ad, mình đã xem qua link rồi, trong này chỉ ghi note 3 docomo thôi, vậy mình mua note 3 hay 4 của hàn thì sang có dùng đc k ạ? Mua rồi có cần unlook luôn k, hay vẫn giữ nguyên mới sang dùng đc ạ, thank ad :)

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Hi, thank ad, mình đã xem qua link rồi, trong này chỉ ghi note 3 docomo thôi, vậy mình mua note 3 hay 4 của hàn thì sang có dùng đc k ạ? Mua rồi có cần unlook luôn k, hay vẫn giữ nguyên mới sang dùng đc ạ, thank ad :)
Nếu là bản của Hàn Quốc thì cần phải unlock thì mới dùng đc.

Rei Ng

Kohai Học Việc
Vậy là mình mua note 3 hay 4 của hàn unlock sang là có thể dùng sim của bigloge hả? Hi, phân vân quá, vì trong danh sách các máy dùng đc bigloge mình k thấy tên hai máy này, nhỡ mua sang k dùng đc thì die, arigatou gozaimasu

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Vậy là mình mua note 3 hay 4 của hàn unlock sang là có thể dùng sim của bigloge hả? Hi, phân vân quá, vì trong danh sách các máy dùng đc bigloge mình k thấy tên hai máy này, nhỡ mua sang k dùng đc thì die, arigatou gozaimasu
Note 3 có trong danh sách mà.
Cứ giải mã ở VN là mang sang đay dùng được thôi :)

Rei Ng

Kohai Học Việc
Trong danh sách là note 3 docomo ad ơi, mình là mua note 4 bản hàn ( hay quốc tế) ạ, không thấy trong danh sách :( vậy là không dùng được sim của bigloge rồi?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Trong danh sách là note 3 docomo ad ơi, mình là mua note 4 bản hàn ( hay quốc tế) ạ, không thấy trong danh sách :( vậy là không dùng được sim của bigloge rồi?
Họ có ghi là phiên bản của Docomo đâu?
Người quen của Ad còn cầm cái smartphone của tàu sang lắp sim vào mà vẫn nhận đc sim sóng ầm ầm :D

Mình nghĩ máy đã mở khoá ở VN sang thì hầu hết sử dụng đc đó.
Nhưng ko dám hứa trc đâu ko nao ko dùng đc lại bắt đền thì chết :)

Nếu muốn ăn chắc mặc bền thì sang đây rồi mua 1 cái máy cũ or mới của Docomo ở trên mạng về rồi lắp vào dùng là ok :)

Rei Ng

Kohai Học Việc
Mã sc-01 là của nhà mạng docomo :) , mình cứ liều mua note 4 ở vn , thank ad nha, ad rep nhiệt tình quá :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.