Hỏi Đăng ký sim biglobe có thẻ credit

trọng hùng

Kohai Học Việc
E có thẻ rakuten và đk sim biglobe chọn giữ nguyên số. E xin mã MNP ở dôcmo nhập vào. Các thủ tục ok rồi. Đc 2 ngày nó gửi 1 đống giấy (trong ảnh) về. Nhưng hinh như la quảng cáo dịch vụ gì gì hết. K fải điền gửi gì. Đến nay là đc 2 tuần mà k có thêm thông tin gì. K biết có thành cônh ko. Có ai như e k tư vấn e với.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
E có thẻ rakuten và đk sim biglobe chọn giữ nguyên số. E xin mã MNP ở dôcmo nhập vào. Các thủ tục ok rồi. Đc 2 ngày nó gửi 1 đống giấy (trong ảnh) về. Nhưng hinh như la quảng cáo dịch vụ gì gì hết. K fải điền gửi gì. Đến nay là đc 2 tuần mà k có thêm thông tin gì. K biết có thành cônh ko. Có ai như e k tư vấn e với.
mình đã từng làm rồi nè. Hiện tại vẫn còn dùng sóng cũ à. vào mail ở biglobe ý . nó nói là từ khi kết thúc mạng cũ. mất 2-3 ngày để Sim biglobe bắt đầu có sóng.

trọng hùng

Kohai Học Việc
mình đã từng làm rồi nè. Hiện tại vẫn còn dùng sóng cũ à. vào mail ở biglobe ý . nó nói là từ khi kết thúc mạng cũ. mất 2-3 ngày để Sim biglobe bắt đầu có sóng.
Nhưng e chưa có sim của biglibe gửi về ấy. Chưa thấy gì ngoài 1 đống giấy tờ anh ơi. E báo bên docomo hết tháng này cắt mạng. Giờ chả bit thế nào.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Nhưng e chưa có sim của biglibe gửi về ấy. Chưa thấy gì ngoài 1 đống giấy tờ anh ơi. E báo bên docomo hết tháng này cắt mạng. Giờ chả bit thế nào.
đã update thông tin vào trang biglobe chưa.
úp ảnh thẻ ngoại kiều đấy

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
ngày xưa mình nhờ admin úp ảnh hộ. để mình vào trang biglobe tìm hiểu rồi hướng dẫn bạn sau.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
nó có gửi tài khoản và mật khẩu đăng nhập ở tờ giấy nó gửi về ý.
thử đăng nhập vào xem.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
E vào mà thấy 1 rừng thông tin chả biết đg nào mà lần. Ai giúp e đc ko? Hết tháng nay là mã MNP ở docomo lại hết hạn rồi.
1 : làm theo hướng dẫn là được mà bạn. http://isempai.jp/dang-ky-sim-gia-re-khong-can-the-credit/

2 : hạn MNP còn ngắn quá nhỉ. họ cần dài dài 1 chút. sau khi đăng ký . vài ngày sau họ alo xác minh thông tin và hỏi xem mã MNP còn hạn đến bao giờ.

3 : chắc hết hạn MNP lại ra xin cái mã mới thì phải

4 : đăng ký hộ thì chả nhẽ bạn đưa hết thông tin tài khoản ATM cho người lạ à. ( cái này nguy hiểm đấy )

trọng hùng

Kohai Học Việc
1 : làm theo hướng dẫn là được mà bạn. http://isempai.jp/dang-ky-sim-gia-re-khong-can-the-credit/

2 : hạn MNP còn ngắn quá nhỉ. họ cần dài dài 1 chút. sau khi đăng ký . vài ngày sau họ alo xác minh thông tin và hỏi xem mã MNP còn hạn đến bao giờ.

3 : chắc hết hạn MNP lại ra xin cái mã mới thì phải

4 : đăng ký hộ thì chả nhẽ bạn đưa hết thông tin tài khoản ATM cho người lạ à. ( cái này nguy hiểm đấy )
Như trên e viết rồi đó. E đk rồi. Giờ chỉ còn phần xác nhận gì gì mà a bảo nữa thôi.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
e chưa làm. Hướng dẫn giùm e đc k. Tiếng nhật e ngu lắm. :((
Cách up ảnh thẻ ngoại kiều thì đăng nhập vào trang cá nhân mypages.
Sau đó click vào 契約者情報
ở phía dưới có phần upload ảnh giấy tờ cá nhân đó,thao tác ở đó là xong thôi.
Vì ko nhớ rõ cụ thể nên mình chỉ hướng dẫn đến đó thôi.

Mình lần trước cũng phải thao tác hộ cho mấy người trong forum này.
Nếu tự làm đc thì tốt vì mình cũng chẳng muốn nhận thông tin cá nhân từ mọi người mà :D

Tiến Đệ

Kohai Học Việc
Cách up ảnh thẻ ngoại kiều thì đăng nhập vào trang cá nhân mypages.
Sau đó click vào 契約者情報
ở phía dưới có phần upload ảnh giấy tờ cá nhân đó,thao tác ở đó là xong thôi.
Vì ko nhớ rõ cụ thể nên mình chỉ hướng dẫn đến đó thôi.

Mình lần trước cũng phải thao tác hộ cho mấy người trong forum này.
Nếu tự làm đc thì tốt vì mình cũng chẳng muốn nhận thông tin cá nhân từ mọi người mà :D
Add hướng dẫn cụ thể đc ko,e ko rõ chỗ nào

Tiến Đệ

Kohai Học Việc

Cái nào là đăng kí sđt mới các bác,e ko thấy chỗ MNP する MNPしない đâu cả

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
đăng ký số mới thì click chọn 新規契約
giữ số đt đang sử dụng thì click chọn 他社から乗り換え(MNP)

aoevietnam

Kohai Học Việc
Admin cho e hỏi chút, e đã gia hạn được visa nhưng phải hơn tháng nữa mới có thẻ mới. Nhưng giờ e muốn đăng kí thì có thể dùng giấy tờ gì khác không? Và sau này cắt hợp đồng thì có bị phạt ko ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Admin cho e hỏi chút, e đã gia hạn được visa nhưng phải hơn tháng nữa mới có thẻ mới. Nhưng giờ e muốn đăng kí thì có thể dùng giấy tờ gì khác không? Và sau này cắt hợp đồng thì có bị phạt ko ạ?
ý em là dk sim nghe gọi? sim data?
sim data thì ko cần.
sim nghe gọi thì có thể gửi ảnh thẻ bảo hiểm + ảnh giấy tờ thu tiền điện or nước or gas.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.