Hỏi Chuyển sang sim nghe gọi ( biglobe)

Tuấn Minh

Kohai Học Việc
Xin chào các senpai , e hiện đã đăng ký được sim data biglobe nhưng chưa thể chuyển sang nghe gọi được , vì hiện giờ giao diện của biglobe đã thay đổi và luật (có thay đổi k e k biết) . Nhưng e k thể tìm thấy dòng 音声通話サービスに変更

Mong được hướng dẫn lại ạ , お願いいたします。

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
bạn dùng sim data được bao lâu rồi.
và đã thao thác lên sim số lần nào chưa

Tuấn Minh

Kohai Học Việc
bạn dùng sim data được bao lâu rồi.
và đã thao thác lên sim số lần nào chưa
E vừa nhận được sim thôi ạ , mới chỉ cài đặt vào được mạng thôi ạ , hay là phải dùng một thời gian nhất định mới có thể đổi ạ?

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
E vừa nhận được sim thôi ạ , mới chỉ cài đặt vào được mạng thôi ạ , hay là phải dùng một thời gian nhất định mới có thể đổi ạ?
đúng vậy bạn. cứ dùng đi. thi thoảng vào xem sẽ có điều bất ngờ. chứ mới dùng chưa chuyển được đâu

Xuan ly jp

Thành Viên Mới
Mọi người cho mình hỏi tý với. Mình đăng ký xong sim data và đã laya sim về dùng. Muốn chuyển sang sim số. Nhưng gio mail của biglobe thì trước đây đã đăng ký. Nhưng mật khâu ntn nhi

Tuấn Minh

Kohai Học Việc
Mọi người cho mình hỏi tý với. Mình đăng ký xong sim data và đã laya sim về dùng. Muốn chuyển sang sim số. Nhưng gio mail của biglobe thì trước đây đã đăng ký. Nhưng mật khâu ntn nhi
Trong hợp đồng mà biglobe gửi kèm với sim của bạn , trong đó có id và mật khẩu dùng để đăng nhập vào web . Bạn kiểm tra lại xem

Xuan ly jp

Thành Viên Mới
Mình đã chuyển sim data sang sim số. Đã lắp sim số vào máy để sử dụng. Sim data thi minh phải huỷ ntn moi người, hay hệ thống tưj động huỷ

Tung 1402

Kohai Học Việc
Mọi người cho e hỏi cái này với ạ. e nhận sim data và chuyển sang nghe gọi giờ họ lại gửi giấy này về ạ.họ bảo phương thức thanh toán tiếp thế là thế nào ạ.お願いします

Phương Sê-kô

Sempai Gương Mẫu
Mọi người cho e hỏi cái này với ạ. e nhận sim data và chuyển sang nghe gọi giờ họ lại gửi giấy này về ạ.họ bảo phương thức thanh toán tiếp thế là thế nào ạ.お願いします
Chắc khi đky bạn làm sai thỉ tục thanh toán ý.

Phương Sê-kô

Sempai Gương Mẫu
đúng vậy bạn. cứ dùng đi. thi thoảng vào xem sẽ có điều bất ngờ. chứ mới dùng chưa chuyển được đâu
Mod ơi hnay mình thao tác theo hướng dẫn nhưng có nhiều chỗ ko có mục như hướng dẫn đã làm. Giờ mất luôn cái mục để vào đổi sang sim nghe gọi rồi :(

Phương Sê-kô

Sempai Gương Mẫu
Cái này khó quá. Chả biết tìm lại từ đâu. B thử xem ở thẻ của b nó đã trừ tiền sim lần nào chưa ?

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Mod ơi hnay mình thao tác theo hướng dẫn nhưng có nhiều chỗ ko có mục như hướng dẫn đã làm. Giờ mất luôn cái mục để vào đổi sang sim nghe gọi rồi :(
mất là bạn đang đăng ký dở dang đó. nếu muốn làm lại từ đầu thì 1 tháng sau cái đó lại hiện ra.
còn tìm xem mình đang làm tới đâu thì điền nốt là xong

Phương Sê-kô

Sempai Gương Mẫu
mất là bạn đang đăng ký dở dang đó. nếu muốn làm lại từ đầu thì 1 tháng sau cái đó lại hiện ra.
còn tìm xem mình đang làm tới đâu thì điền nốt là xong
Tại xem hướng dẫn thì k thấy có mục như đã ghi nên xoá đi. Ai dè mất hút luôn
Tìm mãi k thấy dòng này trong hướng dẫn "お申し込みを確定する".
Chả biết sao kéo xuống cuối có dòng vàng thế là ấn đại vào đấy giờ nó tới bước chụp ảnh thẻ lưu trú rồi. Ko rõ thế là đúng chưa mod. Ko rõ có phải do web nó thay đổi hay ko. Cái phần đó là xác minh lại tên tuổi, địa chỉ, gói cước,... kéo xuống tít dưới mà chả thấy dòng "お申し込みを確定する"

Sửa lần cuối:

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.