Hỏi Chuyển mạng Wifi khi chuyển nhà tại Nhật

Thiên Lam

Kohai Học Việc
Em sắp chuyển nhà và em muốn chuyển cả mạng wifi đã lặp đặt đi thì làm thế nào
?? Mình phải tự chuyển hay thông báo cho bên nhà mạng ah??

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em sắp chuyển nhà và em muốn chuyển cả mạng wifi đã lặp đặt đi thì làm thế nào
?? Mình phải tự chuyển hay thông báo cho bên nhà mạng ah??
Tức là em đang sử dụng mạng cáp quang và có cục modem phát wifi đúng ko?

Mạng cáp quang thường thì ko có hỗ trợ chuyển theo kiểu:
Bê nguyên từ địa chỉ A → sang địa chỉ B

Mà em phải cắt hợp đồng ở địa chỉ A
Sau đó em sẽ đăng ký mạng mới (hoặc chính nhà mạng cũ) ở địa chỉ B.

Trước khi chuyển nhà khoảng 2 tuần e hãy đăng ký mạng ở địa chỉ B và nhớ nói với nhà mạng là tôi chuyển mạng (乗り換える) với lý do là chuyển nhà.

Khi đó tiền phí hủy hợp đồng ở địa chỉ A sẽ được bên nhà mạng e đăng ký ở địa chỉ B hỗ trợ.

Năm ngoái mình cũng chuyển nhà và đổi từ mạng Nuro sang Softbank.
Được nhà mạng Softbank trả cho 4 man tiền hỗ trợ hủy hợp đồng :D

Thiên Lam

Kohai Học Việc
Tức là em đang sử dụng mạng cáp quang và có cục modem phát wifi đúng ko?

Mạng cáp quang thường thì ko có hỗ trợ chuyển theo kiểu:
Bê nguyên từ địa chỉ A → sang địa chỉ B

Mà em phải cắt hợp đồng ở địa chỉ A
Sau đó em sẽ đăng ký mạng mới (hoặc chính nhà mạng cũ) ở địa chỉ B.

Trước khi chuyển nhà khoảng 2 tuần e hãy đăng ký mạng ở địa chỉ B và nhớ nói với nhà mạng là tôi chuyển mạng (乗り換える) với lý do là chuyển nhà.

Khi đó tiền phí hủy hợp đồng ở địa chỉ A sẽ được bên nhà mạng e đăng ký ở địa chỉ B hỗ trợ.

Năm ngoái mình cũng chuyển nhà và đổi từ mạng Nuro sang Softbank.
Được nhà mạng Softbank trả cho 4 man tiền hỗ trợ hủy hợp đồng :D
Khi nói chuyển mạng với lý do chuyển nhà thì em nói với bên nhà mạng B hay A ah.
Khi em cắt hợp đồng bên nhà mạng A em có bị mất phí đúng ko ah?
Chỉ cần nói với nhà mạng B là mình chuyển mạng là nó sẽ hỗ trợ tiền cho ah??
Thời điểm hiện tại thì mình nên sử dụng mạng nào là ok nhất ah

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Khi nói chuyển mạng với lý do chuyển nhà thì em nói với bên nhà mạng B hay A ah.
Nói với cả 2.
Bên nhà mạng A sẽ hỏi tại sao lại cắt hợp đồng.
Khi đăng ký với nhà mạng B thì nói là tôi chuyển nhà mới nên đã cắt mạng cũ.
Khi em cắt hợp đồng bên nhà mạng A em có bị mất phí đúng ko ah?
Nếu em sử dụng đủ thời hạn hợp đồng thì ko mất phí.
Nếu em cắt trước khi hết hạn hợp đồng (24 tháng or 30 tháng) thì sẽ bị phạt tiền hủy hợp đồng
Chỉ cần nói với nhà mạng B là mình chuyển mạng là nó sẽ hỗ trợ tiền cho ah??
Họ sẽ gửi cho thêm 1 tờ giấy làm thủ tục hỗ trợ tiền phí hủy hợp đồng mạng cũ.
Em cần phải photo thêm tờ giấy chứng nhận đã đóng bao nhiêu tiền phạt cho nhà mạng cũ.
VD: e thanh toán bằng chuyển khoản ngân hàng,thì chỉ cần photo sổ ngân hàng (trang có in thông tin số tiền đã trả cho nhà mạng cũ)
Hoặc e thanh toán bằng combini thì photo tờ giấy 領収書 đã thanh toán ở combini.
Thời điểm hiện tại thì mình nên sử dụng mạng nào là ok nhất ah
Phụ thuộc vào nơi em ở có thể đk đc mạng nào đã.
Còn đã là mạng cáp quang thì hầu hết đều tốt cả :)

Thiên Lam

Kohai Học Việc
Nói với cả 2.
Bên nhà mạng A sẽ hỏi tại sao lại cắt hợp đồng.
Khi đăng ký với nhà mạng B thì nói là tôi chuyển nhà mới nên đã cắt mạng cũ.
Khi đi đến nhà mạng A em có cần mang theo hợp đồng không ah?? hay đến đó nói thông tin rồi họ sẽ check lại cho mình ah.
Hủy họp đồng nhà mạng A có nhất thiết phải là chi nhánh em đã đăng kí không ah??

Thiên Lam

Kohai Học Việc
Em vừa đoc các bài về mạng điện thoại ở Nhật thấy thật may mắn vì ad tạo ra trang này rất hữu ích ah. Thật sự cảm ơn ad về sự nhiệt tình và trả lời hỗ trợ giải đáp thắc mắc một cách nhanh chóng.
Sắp tới em chuyển đến địa chỉ :
神奈川県川崎市多摩区登戸2258
ハウス911 302号室
T: 214-0014
Ad check giúp em tại địa chỉ này mình nên đăng kí mạng nào để nhận được khuyến mãi khủng ah

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Em vừa đoc các bài về mạng điện thoại ở Nhật thấy thật may mắn vì ad tạo ra trang này rất hữu ích ah. Thật sự cảm ơn ad về sự nhiệt tình và trả lời hỗ trợ giải đáp thắc mắc một cách nhanh chóng.
神奈川県川崎市多摩区登戸2258
ハウス911 302号室
Ad check giúp em tại địa chỉ này mình nên đăng kí mạng nào để nhận được khuyến mãi khủng ah
Cũng đang quan tâm mạng nào rẻ mà chất lượng

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
神奈川県川崎市多摩区登戸2258
ハウス911 302号室
Hình như ở manson của em ko đk đc mạng của AU đâu (mình ko thấy có trong danh sách)
Mạng Nuro thì đăng ký được em ạ.

nếu e dùng đt của softbank thì dùng Nuro đc miễn tiền đt hơn 1000 yên/tháng đó.

Khuyến mãi thì cũng nhận được khoảng 3 man giống AU.

Em cứ thử đk Nuro trước,nếu ko được thì đăng ký mạng của Softbank,Docomo để đc giảm cước tiền đt (thực chất 2 thằng này vẫn là mạng của NTT)

Thiên Lam

Kohai Học Việc
Hình như ở manson của em ko đk đc mạng của AU đâu (mình ko thấy có trong danh sách)
Mạng Nuro thì đăng ký được em ạ.

nếu e dùng đt của softbank thì dùng Nuro đc miễn tiền đt hơn 1000 yên/tháng đó.

Khuyến mãi thì cũng nhận được khoảng 3 man giống AU.

Em cứ thử đk Nuro trước,nếu ko được thì đăng ký mạng của Softbank,Docomo để đc giảm cước tiền đt (thực chất 2 thằng này vẫn là mạng của NTT)
Em thấy isempai có bài đăng kí mạng Nuro nhận được khuyến mãi khủng có thể lên đến 8m3. Chương trình đó ko còn nữa ah anh.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em thấy isempai có bài đăng kí mạng Nuro nhận được khuyến mãi khủng có thể lên đến 8m3. Chương trình đó ko còn nữa ah anh.
Để nhận được số đó thì e phải sử dụng 1 đống dịch vụ options + phải đăng ký thêm wifi poket của họ nữa.

Cho nên cứ đăng ký mạng bình thường là được em ạ.
Nhận được tầm 3 man khuyến mãi là tốt rồi :)

Thiên Lam

Kohai Học Việc
Để nhận được số đó thì e phải sử dụng 1 đống dịch vụ options + phải đăng ký thêm wifi poket của họ nữa.

Cho nên cứ đăng ký mạng bình thường là được em ạ.
Nhận được tầm 3 man khuyến mãi là tốt rồi :)
Em sắp chuyển nhà 1/4 em chuyển, sau khi chuyển nhà em ko có mạng để đăng kí mạng Nuro, AD cho em hỏi em có nên đăng kí mạng trước khi em chuyển không ah. Em sợ giấy tờ họ gửi vào địa chỉ cũ sau khi em đã chuyển. Sau khi đăng kí thì khoảng bao lâu là họ sẽ lắp đặt mạng xong vậy ah.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em sắp chuyển nhà 1/4 em chuyển, sau khi chuyển nhà em ko có mạng để đăng kí mạng Nuro, AD cho em hỏi em có nên đăng kí mạng trước khi em chuyển không ah. Em sợ giấy tờ họ gửi vào địa chỉ cũ sau khi em đã chuyển. Sau khi đăng kí thì khoảng bao lâu là họ sẽ lắp đặt mạng xong vậy ah.
Vậy lúc đăng ký e ghi địa chỉ mới vào nhé.

Thường thì nhanh sẽ trong vòng 2 tuần là có mạng.
Chậm thì 1 tháng.

Thiên Lam

Kohai Học Việc

Chậm thì 1 tháng.
Trường hợp đăng kí mạng mà nó nói là ko hỗ trợ thì có nghĩa là mình không đăng kí được mạng đó ah

Chậm thì 1 tháng.
Anh ơi Em thử đăng kí mạng AU người ta vẫn gọi điện đến xác nhận thông tin và gửi giấy tờ đến địa chỉ mới nhưng tiếng Nhật em còn kém và nghe ko hiểu hết được. Vậy ad cho em hỏi là có phải địa chỉ của em có thể đăng ki được mạng AU ko ah. Ad cho em xin sốđiện thoại em hỏi trực tiếp được ko ah. Em co nghe no nói đến đăng kí cái gì đó của mạng biglobe mà em ko nghe được hết. Em nghĩ là chỗ em đăng kí được mang AU lúc nghe nó hỏi em ở tầng mấy em bảo tầng 3 nếu ko đc thì chắc nó phải xác nhận luôn là ko đăng kí được chứ nhỉ. Tại em đang cần gấp nếu được AD cho em xin cách nào liên lạc nhanh nhất với AD. Để nếu ko đăng kí được mạng AU em chuyển ngay sanURuurro vì em sắp chuyển nhà sợ sang nhà mới ko có mạng để đăng kí Em cảm ơn ad

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Đăng ký từ bây giờ luôn đi bạn. Gửi về địa chỉ mới cũng được mà. Mình đăng ký rồi mà tận giữa tháng 4 mới lắp được vì đông người đăng ký quá đấy

Thiên Lam

Kohai Học Việc
Tớ đăng kí đc mạng au sao ấy. Vì tớ đăng kí thử và thấy ng ta gọi điện xác nhận địa chỉ thông tin nhưng chưa thấy đặt ngày giờ lắp đặt, bên trên ad bảo tớ ko đăng kí đc au. Tớ muốn hỏi xem là nếu nó đã xác nhận những cái đó thì liệu chỗ tớ có phải là đăng kí đc ko bạn.
Mà nó nói cái phí gì tớ nghe ko đc nhưng mất 2 man tiền gì đó

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Tớ đăng kí đc mạng au sao ấy. Vì tớ đăng kí thử và thấy ng ta gọi điện xác nhận địa chỉ thông tin nhưng chưa thấy đặt ngày giờ lắp đặt, bên trên ad bảo tớ ko đăng kí đc au. Tớ muốn hỏi xem là nếu nó đã xác nhận những cái đó thì liệu chỗ tớ có phải là đăng kí đc ko bạn.
Mà nó nói cái phí gì tớ nghe ko đc nhưng mất 2 man tiền gì đó
Chắc là phí lắp đặt ban đầu, bạn thử search trên trang mình gửi xem có được không? Ad cũng bảo chỗ mình không đăng kí được NURO nhưng mình gọi trực tiếp lên tổng đài thì OK

Thiên Lam

Kohai Học Việc
Chắc là phí lắp đặt ban đầu, bạn thử search trên trang mình gửi xem có được không? Ad cũng bảo chỗ mình không đăng kí được NURO nhưng mình gọi trực tiếp lên tổng đài thì OK
Trang bạn gửi là Nuro mà, tớ muốn hỏi mạng Au cơ. Có cách nào check đc ko nhỉ?? Sau khi lắp đặt khoảng khi nào mình nhận đc tiền khuyến mại vậy?? 1 năm sau ah cậu??

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Trang bạn gửi là Nuro mà, tớ muốn hỏi mạng Au cơ. Có cách nào check đc ko nhỉ?? Sau khi lắp đặt khoảng khi nào mình nhận đc tiền khuyến mại vậy?? 1 năm sau ah cậu??
Trong vòng 45 ngày thì nó sẽ gửi mail về và điền các thông tin ngân hàng để nó trả

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.