Hỏi chuyển đổi visa và vào senmon

McQueen_tiachop93

Kohai Học Việc
chào mọi người. Mình đang là dhs đến tháng 4 năm sau là hết hạn visa. Mình có ý định đi shyu và đã đc 1 cty đúng với chuyên ngành nhận. Nhưng Cty đó đến tháng 12 năm nay mới chịu làm hồ sơ chuyển visa cho mình, và cũng mất 2,3 tháng mới xong. Giả sử nếu không đc visa thì lúc đó mình vào senmon có còn kịp k vậy. Mong mọi ng giúp đỡ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
chào mọi người. Mình đang là dhs đến tháng 4 năm sau là hết hạn visa. Mình có ý định đi shyu và đã đc 1 cty đúng với chuyên ngành nhận. Nhưng Cty đó đến tháng 12 năm nay mới chịu làm hồ sơ chuyển visa cho mình, và cũng mất 2,3 tháng mới xong. Giả sử nếu không đc visa thì lúc đó mình vào senmon có còn kịp k vậy. Mong mọi ng giúp đỡ
Giờ bạn có làm thì cũng không được đâu
Xin visa trước 3 tháng , thì tầm t1 bạn xin visa lao động
Cùng lắm nếu trượt thì cũng có kết quả trước t4 , b cứ bàn bạc với trưởng senmon cùng lắm nếu trượt thì vẫn xin visa bình thường ( chỉ cần chưa hết hạn )
Còn nữa, b muốn xin việc thì dù có trượt vẫn có thể xin được visa tokutei ( để xin việc 6 tháng ) nên ko lo nhé

McQueen_tiachop93

Kohai Học Việc
cảm ơn bạn. Bạn cho mình hỏi, mình đang làm baito ở cty thực phẩm, bên đóng gói hàng. giờ mình muốn đi shyu vào cty đó nhưng mình lại có bằng cơ khí thì khả năng có visa là bao nhiêu ạ, và có cách nào tăng % lấy đc visa không.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
cảm ơn bạn. Bạn cho mình hỏi, mình đang làm baito ở cty thực phẩm, bên đóng gói hàng. giờ mình muốn đi shyu vào cty đó nhưng mình lại có bằng cơ khí thì khả năng có visa là bao nhiêu ạ, và có cách nào tăng % lấy đc visa không.
Xin sai nghành học thì xác định là 90% trượt visa rồi b , giờ cục họ làm khó lắm
Hồi tháng 4 mình có đưa 1 bạn có N2 học senmon cơ khí mà xin làm phiên dịch cũng bị đánh trượt vì ko đúng nghành học rồi .
Nên xác định có đi shyu thì xin đúng nghành nghề mình học đã

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.