Đã Trả Lời Cách xin visa cho vợ sang Nhật thăm chồng

Nguyễn Khang

Kohai Học Việc
Admin ơi,mình muốn bảo lãnh cho mẹ sang chăm cháu vì vợ sắp sinh,vậy lý do mời mình nên viết như thế nào để có khả năng cao nhất,cảm ơn admin nhiều!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Admin ơi,mình muốn bảo lãnh cho mẹ sang chăm cháu vì vợ sắp sinh,vậy lý do mời mình nên viết như thế nào để có khả năng cao nhất,cảm ơn admin nhiều!
家族訪問 là ok nhé bạn.

tuanct

Kohai Học Việc
Phần ID bên trên là số CMTND
Bên dưới là số passport nhé bạn.
ad ơi m nộp hồ sơ bảo lãnh vk dc 1 tháng rồi mà chưa có kết quả m thấy lo quá,liệu có khi nào không bảo lãnh dc ko ad?

tuanct

Kohai Học Việc
Chào bác

1.Vợ bác cần chuẩn bị những thứ sau:
Hộ chiếu
Tờ khai cấp Visa
,
Có thể tải về tại đây để in ra : http://www.vn.emb-japan.go.jp/document/pdf/visa1.pdf
Bản ghi mẫu:

1 ảnh 4,5cmx4,5cm (cứ chuẩn bị 2,3 cái cho chắc :D )

Giấy tờ chứng minh quan hệ. Trường hợp của bác là giấy đăng ký kết hôn + bản dịch công chứng (Thêm cái giấy khai sinh bản sao công chứng của vợ bác nữa cho chắc)

Xong phần bên vợ bác.

2.Bên Nhật bác cần chuẩn bị những thứ sau:
Giấy lý do mời vợ sang 招へい理由書
Bác có thể tải tại đây: www.vn.emb-japan.go.jp/document/pdf/visa2.pdf
Bản ghi mẫu:

Giấy chứng nhận bảo lãnh 身元保証書
Có thể tải tại đây: http://www.vn.emb-japan.go.jp/document/pdf/visa4.pdf
Bản ghi mẫu:

Bảng lịch trình dự định ở Nhật của Vợ bác 滞在予定表
Có thể tải tại đây: http://www.mofa.go.jp/mofaj/toko/visa/pdfs/application7.pdf
Bản khai mẫu: http://www.jiu.ac.jp/abroad/news_event/2013/pdf/fuboshouhei_b/06yoteihyo(exp).pdf

住民票 xin tại 市役所、区役所 (tốn phí 300 yên)

Giấy chứng nhận nộp thuế
納税証明書 xin tại 市役所、区役所 (tốn phí 200 yên)

Giấy chứng nhận thuế 課税証明書 xin tại 市役所、区役所

Giấy chứng nhận thu nhập
取得証明書 xin tại 市役所、区役所

Giấy chứng nhận mình là nhân viên của công ty hiên tại 在職証明書 xin tại công ty.

Giấy chứng nhận số dư trong tài khoản
ngân hàng 残高証明書 xin tại ngân hàng

Bản photo của Thẻ ngoại kiều 在留カード và Bản photo hộ chiếu của bác nữa nhé.

Sau khi chuẩn bị xong 10
thứ này thì bác gửi EMS về Việt Nam cho vợ,và vợ bác sẽ cầm theo cùng những giấy tờ mà vợ bác đã chuẩn bị ở bên trên đến đại sứ quán để xin visa.Nếu nhanh thì trong 1 tuần sẽ có Visa :)

Ngoài ra bác nên bảo vợ bác chuẩn bị thêm cả bản photo chứng minh thư nhân dân,sổ hộ khẩu để mang theo cho chắc nhé.

Chúc bác sớm đoàn tụ với vợ mình tại Nhật :D
ad ơi m chờ kết quả 1 tháng rồi mà chưa có liệu có sao ko ad?

nguyenvung

Thành Viên Mới
ad cho mình hỏi từ vựng tiếng nhật liên quan đến việc xin giấy chứng nhận thuế gi đó ở ủy ban bên nhật dc ko ad. với lại từ 住民票 dịch ra chữ hirahana là gì ad. cảm ơn

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad cho mình hỏi từ vựng tiếng nhật liên quan đến việc xin giấy chứng nhận thuế gi đó ở ủy ban bên nhật dc ko ad. với lại từ 住民票 dịch ra chữ hirahana là gì ad. cảm ơn
住民票ーじゅうみんひょう
ok nhé

Nguyễn Khang

Kohai Học Việc
住民票 là phiếu thị dân mà bạn.Còn bạn lấy giấy chứng nhận đóng thuế thì phải là 野税証明書,thêm 1 cái nữa là 課税証明書。

tuanct

Kohai Học Việc

Bình tĩnh đi bạn.
Có người phải sau 2 tháng mới nhận đc giấy mà :)
cam on ad, m vừa nhận được hm nay rồi ad ah.
mà m hỏi cái: cái đơn xin visa bằng tiếng anh đó có phải bằng tiếng nhật là giấy mời ko ad?

Sửa lần cuối:

nguyenvung

Thành Viên Mới
Ad. cho e hỏi cái nữa là mình có file khai nhận bản thân mình bằng tiếng nhật ko a?

Hoang son

Thành Viên Mới
Ad cho mình hỏi, vợ mình từng đi tu nghiệp và trốn ra ngoài hiện đã về vn bây giờ mình muốn bảo lãnh vợ mình sang có được không? Nếu k được thì còn cách nào khác không? Mình hiện đang là kỹ sư bên nhật. Xin cảm ơn!

Phạm Anh

Kohai Học Việc
Ad cho mình hỏi, vợ mình từng đi tu nghiệp và trốn ra ngoài hiện đã về vn bây giờ mình muốn bảo lãnh vợ mình sang có được không? Nếu k được thì còn cách nào khác không? Mình hiện đang là kỹ sư bên nhật. Xin cảm ơn!
Vk bạn tự nguyện về hay bị bắt về bạn. Nếu tự nguyện về thì vẫn bảo lãnh được đấy. Có anh trong cong ty minh cung từng bl vợ như thế

Hoang son

Thành Viên Mới
Vk bạn tự nguyện về hay bị bắt về bạn. Nếu tự nguyện về thì vẫn bảo lãnh được đấy. Có anh trong cong ty minh cung từng bl vợ như thế
Vợ mình bị bắt về, như z không thể bão lãnh được hã bạn? Còn cách nào khác k ban?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Vợ mình bị bắt về, như z không thể bão lãnh được hã bạn? Còn cách nào khác k ban?
Trừ khi kết hôn với người Nhật thì mới quay lại đc,còn nếu đã vi phạm luật pháp (ở Nhật trái phép) thì người VN mình ko thể bảo lãnh qua đc đâu :(

Hoàng hướng

Thành Viên Mới
Thời gian sau bao lâu thì có thể bảo lãnh thì em ko nắm rõ bác thông cảm nhé.
Nhưng sau 1 năm là lý tưởng nhất. Vì khi đó mới có được giấy chứng nhận đóng thuế từ 市役所 (của năm trước)
Nếu bác lo lắng thì nên sắp xếp time đến 入国管理局 1 lần để 相談 với họ.
Anh chị cho em hỏi là giờ vợ em đang có visa thăm than . em xin chuyển đổi tư cách sang visa gia đình nếu trong thời gian đợi kết quả mà visa thăm than của vợ em hết hanh thì vợ em có phải về nước khong ạ.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Anh chị cho em hỏi là giờ vợ em đang có visa thăm than . em xin chuyển đổi tư cách sang visa gia đình nếu trong thời gian đợi kết quả mà visa thăm than của vợ em hết hanh thì vợ em có phải về nước khong ạ.
Trong thời gian đợi thì k sao hết e ạ vì có con dấu chứng nhận của sở nhập quốc là đang xin đổi visa rồi.

Hoàng hướng

Thành Viên Mới
Trong thời gian đợi thì k sao hết e ạ vì có con dấu chứng nhận của sở nhập quốc là đang xin đổi visa rồi.
Em thuê bên luật sư làm hồ sơ và họ chỉ yêu cầu em giấy photto hộ chiếu liệu có con dấu gì khong ạ. Em đang băn khoan quá.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em thuê bên luật sư làm hồ sơ và họ chỉ yêu cầu em giấy photto hộ chiếu liệu có con dấu gì khong ạ. Em đang băn khoan quá.
Thủ tục bên luật sư mình k rõ.
Nếu họ đã nhận đứng ra làm cho mình rồi thì cứ làm theo thôi ^^

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.