Help! Cách xin giấy chứng minh thu nhập

Maimiu8989

Kohai Học Việc
E cần xin giấy chứng nhận thu nhập thì cần thủ tục giấy tờ gì để xin dc ạ...
E cần gấp mn giúp e với

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu
Ra shi bảo họ cấp cho cái giấy 納税証明書 trong đó có ghi thu nhập và tiền thuế đã đóng

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ah ck e mới chuyển việc từ tháng 5 vừa rồi có lấy dc k ạ
Tại 市役所 họ cấp cho giấy chứng nhận đóng thuế của năm ngoái,
cho nên chẳng liên quan gì đến thời điểm e chuyển việc vào tháng mấy của năm nay cả.

Maimiu8989

Kohai Học Việc
Tại 市役所 họ cấp cho giấy chứng nhận đóng thuế của năm ngoái,
cho nên chẳng liên quan gì đến thời điểm e chuyển việc vào tháng mấy của năm nay cả.
Tại năm ngoái e làm vùng khác bgio chuyển cty sang vùng khác ạ...
Cụ thể e làm ở shizuoka
Tháng 5 vừa rồi e chuyển lêb yokohama
Nên chắc k ok ùi mà fi về chổ cũ xin rồi nếu họ cáp năm ngoái a nhỉ

Maimiu8989

Kohai Học Việc
Tại năm ngoái e làm vùng khác bgio chuyển cty sang vùng khác ạ...
Cụ thể e làm ở shizuoka
Tháng 5 vừa rồi e chuyển lêb yokohama
Nên chắc k ok ùi mà fi về chổ cũ xin rồi nếu họ cáp năm ngoái a nhỉ
Admin ơi nếu xin k dc ở chổ mới
A có biết cách gửi giấy yêu cầu và form giấy yêu cầu lấy giấy thuế đã đóng qua dg bưu điện k chỉ e với ạ

Hung Nguyen-doshisha

Thành Viên Mới
Nếu mình là dhs, năm ngoái đnag học senmon nên làm baito hơi nhiều, để chuẩn bị cho năm nay vào cao học, mình xin giấy thuế ghi thu nhập gần 250man năm ngoái, như vậy khi nộp lên cục bảo lãnh cho vk con hoặc xin giấy tờ thủ tục liên quan đến visa, có bị xét warui ko khi họ biết mình lm quá 28h/tuần

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Nếu mình là dhs, năm ngoái đnag học senmon nên làm baito hơi nhiều, để chuẩn bị cho năm nay vào cao học, mình xin giấy thuế ghi thu nhập gần 250man năm ngoái, như vậy khi nộp lên cục bảo lãnh cho vk con hoặc xin giấy tờ thủ tục liên quan đến visa, có bị xét warui ko khi họ biết mình lm quá 28h/tuần
Luật bất dung thân, làm vậy rõ là vi phạm rồi chả những không được mà có khi còn ảnh hưởng tư cách của bạn luôn ấy

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.