Hỏi Cách Sử dụng điểm Point thẻ Visa Rakuten

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Các sử dụng nó như thế nào vậy admin và các bạn

và cái chỉ số 1/2 kia nghĩa là gì vậy. mới hôm nay mua 1 món online trên rakuten

Mr.Dinh

Kohai Học Việc
cái 1/2 thì mình không rõ nó là gì. Nhung sử dụng point thì khi bạn mua hàng nó có phần sử dụng point đó , bạn nhìn kỹ là thấy mà. mà bạn có 3050 point có thời hạn đó. không sử dụng thì nó cũng hết đấy, mua cái gì đi thôi

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
cái 1/2 thì mình không rõ nó là gì. Nhung sử dụng point thì khi bạn mua hàng nó có phần sử dụng point đó , bạn nhìn kỹ là thấy mà. mà bạn có 3050 point có thời hạn đó. không sử dụng thì nó cũng hết đấy, mua cái gì đi thôi
Bạn lấy tài khoản của bạn xong đến phần sử dụng point chụp ảnh chỗ đó cho mình với

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
3000 point trong vòng một tháng mà ko tiêu là hết đấy. cái này bạn có thể mua hàng trên rakuten hay đổi sang edy để mua hàng ngoài combini được mà.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
3000 point trong vòng một tháng mà ko tiêu là hết đấy. cái này bạn có thể mua hàng trên rakuten hay đổi sang edy để mua hàng ngoài combini được mà.
để mình mò mẫm xem sao. nếu không được nhờ bạn chụp cái ảnh chỗ sử dụng point hoặc chuyển sang edy giúp mình nhé.
thanks

Mr.Dinh

Kohai Học Việc

Bạn chọn sản phẩm rồi đến phần điền địa chỉ và cách thanh toán và sử dụng poi (ポイント利用)bạn chọn 変更 sau đó bạn tích vào lựa chọn dùng hết số point [全てのポイント]hay dùng 1 phần [一部のポイント] . sau đó nhấn 内容変更する

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
mình cũng mò tới chỗ đấy rồi. ví dụ mình chọn sử dụng hết chỗ point . thì ví dụ mình có 5000 point. mua sản phẩm hết 2000yen. thì mình vẫn còn 3000 point chứ bạn.

hay là mình chỉ kích vào phần sử dụng số point quy định cần thiết để mua đủ và ghi vào thôi hả bạn

cám ơn bạn đã giúp

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
bạn chọn 全てのポイントを使う: tức là dùng toàn bộ point để thanh toán tiền hàng, ví dụ hàng bạn mua chỉ có 2sen thôi, còn bạn có 5sen point thì nó sẽ trừ đi 2sen point của bạn, và bạn vẫn còn 3sen point.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
bạn chọn 全てのポイントを使う: tức là dùng toàn bộ point để thanh toán tiền hàng, ví dụ hàng bạn mua chỉ có 2sen thôi, còn bạn có 5sen point thì nó sẽ trừ đi 2sen point của bạn, và bạn vẫn còn 3sen point.
Cám ơn bạn nhé .

Phi

Kohai Học Việc
Point có thời hạn thì có đổi sang eddy đc k bạn?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Đại gia point rồi @hoangtam :D

Mình giải thích thêm cái 1/2 nhé.
Đó là chỉ cần mua hàng 1 lần nữa là em sẽ đc thăng cấp lên là thành viên bạc (シルバー)

Whi7eLion

Thành Viên Mới
thẻ クレジットrakuten khi thanh toán, nếu thanh toán là trả 1 lần thì có mất lãi không bạn, tại mình đọc trên phiếu đi kèm khi nhận thẻ, chỉ thấy ghi 手数料 là 15%. Không thấy có ghi như các thẻ khác là nếu trả 1 lần hoặc 2 lần thi không bị tính lãi.

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
thẻ クレジットrakuten khi thanh toán, nếu thanh toán là trả 1 lần thì có mất lãi không bạn, tại mình đọc trên phiếu đi kèm khi nhận thẻ, chỉ thấy ghi 手数料 là 15%. Không thấy có ghi như các thẻ khác là nếu trả 1 lần hoặc 2 lần thi không bị tính lãi.
Trả 1 lần thì ko mất tiền lãi. Trả nhiều lần mới mất bạn nhé.

Về tiền lãi suất 15% một năm nhiều người nghĩ là : ví dụ nợ 10 man, mỗi tháng trả dần dần 1 man thì tiền lãi 10 man x 15% = 1man5 nhưng thực tế ko phải, nó chỉ rơi vào gần 7sen, tức là chưa đến một nửa chỗ đó.

Tiền lãi 15% đó là tiền lãi trong một năm bạn ạ. Tức là ví dụ bạn mua 1 cái máy ảnh giá 10 man, bạn chọn trả nhiều lần, mỗi lần trả 1man thì họ sẽ tính lãi như thế này :

tháng thứ nhất : (10man x 15% /12) + 1man = 1man 1250 yen

tháng thứ hai chỉ còn 9 man : ( 9man x 15%/12) + 1man = 1man 1125 yen

tháng thứ ba tương tự 8 man : ( 8man x15%/12) + 1man = 1man 1000yen

tháng thứ mười chỉ còn 1man : ( 1manx15%/12) +1man = 1man 125yen.

Như vậy tổng tiền lãi là : 125 + .....+ 1125+ 1250 = 125x( 1+ 2 + 3 + ... + 10) = 125x10x11/2 = 6875 yen.

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Whi7eLion

Thành Viên Mới
oh, ra tính lãi là tính theo như này ah bạn. Vậy thì thẻ TScard mình đang dùng chỉ có 13.2% năm, còn rẻ hơn rakuten. Làm mình trước mua mấy đồ đắt không dám trả góp,vì tính ra tiền lãi cao quá. Cảm ơn bạn nhiều!

Shengli

Kohai Học Việc
được hết bạn ơi. đã là point thì point thì mục đích sử dụng là như nhau hết, chỉ có khác biệt về loại có thời hạn hay ko thôi.
Bạn hướng dẫn cụ thể cách đổi point có thời hạn sang eddy đc không

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Đầu tiên bạn click vào phần xem chi tiết điểm thưởng của bạn : ポイント詳細の確認

sau đó click tiếp vào ポイント詳細を見る。

Rồi bên góc phải có mục EDY交換 bạn click vào đó.

Sau đó nó hiện ra thông báo bạn click vào nút すぐ交換。
rồi chọn số point muốn đổi và ấn vào nút xác nhận 確認。
thế là xong.

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Đại gia point rồi @hoangtam :D

Mình giải thích thêm cái 1/2 nhé.
Đó là chỉ cần mua hàng 1 lần nữa là em sẽ đc thăng cấp lên là thành viên bạc (シルバー)
Cái này là được nhận điểm thưởng thêm 1 lần nữa là thành viên bạc chứ anh, chứ có phải mua hàng thêm một lần nữa đâu. Thành viên bạc là có 200 điểm point và số lần nhận điểm là 2 lần.

Shengli

Kohai Học Việc
Đầu tiên bạn click vào phần xem chi tiết điểm thưởng của bạn : ポイント詳細の確認

sau đó click tiếp vào ポイント詳細を見る。

Rồi bên góc phải có mục EDY交換 bạn click vào đó.

Sau đó nó hiện ra thông báo bạn click vào nút すぐ交換。
rồi chọn số point muốn đổi và ấn vào nút xác nhận 確認。
thế là xong.
Cảm ơn bạn nhé

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cái này là được nhận điểm thưởng thêm 1 lần nữa là thành viên bạc chứ anh, chứ có phải mua hàng thêm một lần nữa đâu. Thành viên bạc là có 200 điểm point và số lần nhận điểm là 2 lần.
Thì phải mua hàng mới nhận đc point,ko mua hàng thì ko nhận đc point mà em :D

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.