Hỏi Cách làm thẻ mizuho khi ở nhật chưa đến 6 tháng

Đỉnh

Thành Viên Mới
Mình mới xin đc vào hệ thống quán izakaya isomaruisuisan Mà họ bắt phải có tài khoản mizuho mà mình ở nhật chưa đến 6 tháng. Tenchou bảo vẫn làm đượ. Tiéng mình kém nên k hiểu lắm. Mọi người và ad biết làm tn không chỉ giáo cho mình với.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
mình mở tài khoản này cách đây 9 năm rồi nên ko nhớ rõ đc :(
Có thể bây h họ làm chặt hơn do lượng người ngoại quốc + chuyển tiền bất hợp pháp tăng lên nhiều.
Bạn thử đi làm vào hôm khác,và đừng đưa cho họ giấy tờ thẻ ngoại kiều và passport.Thay vào đó đưa cho họ tờ thẻ my number,hoặc tờ 住民票 xin ở 市役所 thì có lẽ sẽ khả quan hơn.

Luubinh

Thành Viên Mới
Hoàn toàn ko đc lun ah, hôm tháng 9 t ra làm ( lúc đó là t sang được 5 thag 2 ngày) tiếng cũng tàm tạm thế mà nó vẫn hẹn tháng 10 quay lại :)

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cũng ko chắc,nếu mọi người có bằng lái xe thì có lẽ họ ko hỏi đến cái kỳ hạn 6 tháng đâu.
Hôm bữa mình mới đi làm 1 thẻ ngân hàng bên UFJ thì chỉ cần đưa mỗi bằng lái thôi,ngoài ra họ ko hỏi gì liên quan đến passport hoặc thẻ ngoại kiều cả.Mặc dù lúc đó hạn visa của mình còn vài tuần là hết hạn (đang trong thời gian làm mới visa).

Luubinh

Thành Viên Mới
T nghi la Ufj dễ hơn ad ah, vì khi mới sang Nhật đc 4 tháng, t tự ra làm thẻ bập bẹ trả lời đc mấy câu của họ cũng oki :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.