Hỏi Cách gọi điện thoại qua Sim Rakuten

ngannkh

Thành Viên Mới
Gói cước mới này đều gọi miễn phí trong vòng 5 phút,gọi cho bất kỳ số điện thoại nào trong Nhật Bản.
※ Lưu ý là chỉ gọi miễn phí khi gọi tại App chuyên dụng của Rakuten nhé.

Ad có thể giải thích rõ chỗ này dùm mình được không ạ. Tức là nếu không tải App chuyên dụng thì khi gọi cho các mạng khác sẽ phát sinh chi phí đúng không Ad.
Mình cảm ơn nhiều

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Gói cước mới này đều gọi miễn phí trong vòng 5 phút,gọi cho bất kỳ số điện thoại nào trong Nhật Bản.
※ Lưu ý là chỉ gọi miễn phí khi gọi tại App chuyên dụng của Rakuten nhé.

Ad có thể giải thích rõ chỗ này dùm mình được không ạ. Tức là nếu không tải App chuyên dụng thì khi gọi cho các mạng khác sẽ phát sinh chi phí đúng không Ad.
Mình cảm ơn nhiều
Uh đúng như bạn nói.
Nếu ko gọi qua App chuyên dụng của Rakuten thì sẽ bị tính cước phí như gọi thông thường.
20 yên/30s

Thực chất cái App thông dụng của Rakuten nó có tác dụng là trước khi quay số gọi thì nó tự động thêm "003768" vào trc số điện thoại mà mình gọi.
Cho nên nếu mình gọi ở cái điện thoại thông thường mà thêm mã "003768" vào thì cũng đc miễn phí 5 phút đầu (chỉ đối với thuê bao dùng gói hodai của Rakuten)

ngannkh

Thành Viên Mới
Uh đúng như bạn nói.
Nếu ko gọi qua App chuyên dụng của Rakuten thì sẽ bị tính cước phí như gọi thông thường.
20 yên/30s

Thực chất cái App thông dụng của Rakuten nó có tác dụng là trước khi quay số gọi thì nó tự động thêm "003768" vào trc số điện thoại mà mình gọi.
Cho nên nếu mình gọi ở cái điện thoại thông thường mà thêm mã "003768" vào thì cũng đc miễn phí 5 phút đầu (chỉ đối với thuê bao dùng gói hodai của Rakuten)
Cảm ơn bạn nhiều. Mình còn 1 thắc mắc là lần đầu đăng ký sim mình có mất phí đăng ký không ạ.
Mình xin cảm ơn

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Mục đích em đăng ký sim ko dùng để nghe gọi mấy mà chỉ thỉnh thoảng gọi lên cty báo nghỉ thôi thì có nên chọn gọi kakehodai không ạ? em đang phân vân gói ko miễn phí 5ph gọi+ dung lượng 3Gb (1s6/tháng). mong mọi người tư vấn

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.