Help! cách đăng ký daibiki

LONG

Kohai Học Việc
Ad cho em hỏi..e muốn làm thủ tục daibiki người mua hàng giao tiền cho nhân viên giao hàng thì làm như thế nào vậy??? お願いします

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
mua ở trang nào bạn?ví dụ như amazon hay rakuten lúc xác nhận đặt hàng là bạn phải chọn loại thanh toán bằng thẻ credit hay nhận hàng rồi trả tiền.

LONG

Kohai Học Việc
mua ở trang nào bạn?ví dụ như amazon hay rakuten lúc xác nhận đặt hàng là bạn phải chọn loại thanh toán bằng thẻ credit hay nhận hàng rồi trả tiền.
Không phải bạn ơi..mình có đồ muốn bán nhưng không biết thủ tục làm daibiki

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Không phải bạn ơi..mình có đồ muốn bán nhưng không biết thủ tục làm daibiki
Em mang ra bưu điện nhé.
Đến quầy 受付 bảo họ là 代引きでお願いします。
Họ sẽ đưa cho tờ phiếu gửi hàng,để điền nội dung và số tiền sản phẩm.
Ko biết điền thì bảo họ,họ sẽ chỉ dẫn cụ thể cho nhé. :)

LONG

Kohai Học Việc
Em mang ra bưu điện nhé.
cảm ơn AD nhé..nếu ad có hình ảnh hướng dẫn thì tốt biết mấy

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
cảm ơn AD nhé..nếu ad có hình ảnh hướng dẫn thì tốt biết mấy
hình ảnh thì hiện tại mình không có trong tay.
Nhưng rất đơn giản,giống hệt mẫu tờ giấy gửi đồ chuyển phát nhanh ý.
Điền tên người gửi,người nhận,tên sản phẩm,nó chỉ thêm cái phần số tiền,và số tài khoản nhận tiền thôi.
Nhân viên bưu điện họ sẽ hướng dẫn mình kỹ càng đừng lo lắng nhé,"ai cũng có lần đầu tiên mà" :D

LONG

Kohai Học Việc
hình ảnh thì hiện tại mình không có trong tay.
Nhưng rất đơn giản,giống hệt mẫu tờ giấy gửi đồ chuyển phát nhanh ý.
Điền tên người gửi,người nhận,tên sản phẩm,nó chỉ thêm cái phần số tiền,và số tài khoản nhận tiền thôi.
Nhân viên bưu điện họ sẽ hướng dẫn mình kỹ càng đừng lo lắng nhé,"ai cũng có lần đầu tiên mà" :D
"ai cũng có lần đàu tiên mà " làm em liên tưởng tới nhiều thứ khác...mà đùa thôi...cảm ơn ad nhé...
hay ad làm 1 bài hướng dẫn về vấn đề này đi...

LONG

Kohai Học Việc
à quên e có 1 vấn đề này muốn nhờ ad giúp..chả là e muốn đăng ký tài khoản yamato (đăng ký nhận đồ )nhưng e lại ko biết cách đăng ký...đến cái phần điền họ tên của mình nó lại bảo e nhập họ tên bằng kanji...

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
"ai cũng có lần đàu tiên mà " làm em liên tưởng tới nhiều thứ khác...mà đùa thôi...cảm ơn ad nhé...
hay ad làm 1 bài hướng dẫn về vấn đề này đi...
Trong tương lai gần nhé,hiện tại điều kiện công việc ko cho phép ngồi máy tính gõ gõ :(
Toàn tranh thủ lấy smartphone ra để reply cho mọi người thôi.

Nobita_online2010

Kohai Gương Mẫu
Lần đầu tiên làm chuyện ấy sẽ bỡ ngỡ, lần sau quen rồi sẽ làm thường xuyên lại còn thích nữa đấy bạn à. Hiiiii

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
à quên e có 1 vấn đề này muốn nhờ ad giúp..chả là e muốn đăng ký tài khoản yamato (đăng ký nhận đồ )nhưng e lại ko biết cách đăng ký...đến cái phần điền họ tên của mình nó lại bảo e nhập họ tên bằng kanji...
Em điền hiragana vào là ok

Phung

Thành Viên Mới
Em mang ra bưu điện nhé.
Đem ra combini đc k ad ơi

phuong

Thành Viên Mới
ad cho hoi. minh ban do bang daibiki thi can tai khoan gi de nhan tien ah.minh k co tai khoan yuchyo.co tai khoan cua ngan hang fukuoka co dc k.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad cho hoi. minh ban do bang daibiki thi can tai khoan gi de nhan tien ah.minh k co tai khoan yuchyo.co tai khoan cua ngan hang fukuoka co dc k.
Vui lòng đọc Nội Quy

CHỨC

Thành Viên Mới
Em xin có thỉnh cầu vs AD.Hiện tại đang có nhiều người vn bán hàng và về sau càng ngày càng nhiều. AD ơi có thể viết một bài viết về DAIBIKI để ai cần những thông tin có thể tìm hiểu kỹ hơn. E M XIN CẢM ƠN@@

nguyen duc bao

Kohai Học Việc
Combini ko hỗ trợ daibiki đâu nhé em.
Phải mang ra bưu điện mới đc.
Vậy mình buôn bán đt,hỗ trợ ae thì làm thế nào nhỉ,ko gửi daibiki bằng combini mà gửi bưu điện,ko ổn rồi nhỉ?có cách nào ko add ơi?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.