Hỏi Bị cắt visa và thủ tục đăng ký kết hôn để bảo lãnh .

Tuyet2904

Thành Viên Mới
Chào isempai cũng như các sempai đi trước.
Bản thân mình hiện tại đang có 1 câu hỏi, băn khoăn mãi không biết hỏi ai. Nên mình mới tìm đến isempai để mong các sempai có từng trải qua hoặc nắm Thông tin kiến thức cho mình xin ít kinh nghiệm.
Hiện tại mình đang học ơ nhật. Visa 1 năm. Và mình đang có ý định nghĩ học. Mình cũng đã nghi được 2 tuần. Và nhà trường gửi giấy cảnh cáo buộc thôi học về cho mình lẫn gia đình mình. Nếu không đi học nữa sẽ bị cắt visa và buộc về nước sớm.
Mình thì định khi hết visa( thời hạn 1 năm) thì chuyển sang visa kết hôn vs ng yêu mình đang làm cty ở nhật.
Vậy nếu mình bị cắt. Và hết thời hạn visa mình chuyển sang visa gia đình thì có vấn để gì không?nhoặc khó khăn trở ngại gì ko?
Cám ơn isempai!

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Bị cắt và hết visa thì bạn cư trú bất hợp pháp thì tất nhiên bị về nước chứ ai cho bạn chuyển visa nữa mà còn lo có vấn đề hoặc khó khăn gì :D
Vậy nên có kết hôn và làm thủ tục sớm trong lúc còn hạn visa thì còn có khả năng bạn à , còn phải giải trình vì sao nghỉ học này nọ nữa

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
bị cắt visa mà còn ở lại được thì còn hơn ông nội người ta rồi... cứ hiểu bị cắt visa là nó đuổi về đi... vô nhà người ta, người ta không thích thì đuổi về thì phải về thôi... ngồi lại nhây cho nó gọi police gông đầu lên phường á :)) ..

Tuyet2904

Thành Viên Mới
Mình bị cắt rồi trở về nước. Rồi sau đó làm thủ tục kết hôn bảo lãnh để quay lại nhật thì sao ạ?

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
cái đó thì được ... nhưng được, tốt nhất nên làm thủ tục kết hôn trước... sau đó thì tự nguyện về nước trước khi bị cắt visa (bị đuổi) ... sau khi về vn rồi mới làm tiếp thủ xin tư cách dang gia đình ...
nên nhớ cái này : thà tự nguyện chứ đừng ở tới lúc bị đuổi mới về ( cái này là phải tự giác, giống vô nhà người ta thôi... phải để ý sắc thái của thằng chủ nhà, thấy nó bực mình thì lo mà chuồn sớm, để đến lúc nó đuổi thì lắm chuyện xảy ra )

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
về nước rồi thì 5 năm sau mới sang dc nhé bạn trẻ. Bỏ ra ngoài là bị lưu hồ sơ trên cục.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào isempai cũng như các sempai đi trước.
Bản thân mình hiện tại đang có 1 câu hỏi, băn khoăn mãi không biết hỏi ai. Nên mình mới tìm đến isempai để mong các sempai có từng trải qua hoặc nắm Thông tin kiến thức cho mình xin ít kinh nghiệm.
Hiện tại mình đang học ơ nhật. Visa 1 năm. Và mình đang có ý định nghĩ học. Mình cũng đã nghi được 2 tuần. Và nhà trường gửi giấy cảnh cáo buộc thôi học về cho mình lẫn gia đình mình. Nếu không đi học nữa sẽ bị cắt visa và buộc về nước sớm.
Mình thì định khi hết visa( thời hạn 1 năm) thì chuyển sang visa kết hôn vs ng yêu mình đang làm cty ở nhật.
Vậy nếu mình bị cắt. Và hết thời hạn visa mình chuyển sang visa gia đình thì có vấn để gì không?nhoặc khó khăn trở ngại gì ko?
Cám ơn isempai!
Giải pháp tốt nhất cho em hiện tại là như sau.
Em và người yêu hãy làm thủ tục đăng ký kết hôn càng sớm càng tốt.
Sau đó đi lên nyukan làm thủ tục chuyển đổi sang Visa gia đình.
Trước khi nghỉ học ở trường thì xin toàn bộ giấy tờ quan trọng như: bảng thành tích,tỷ lệ đi học.

Còn nếu ko làm thủ tục kết hôn ngay được thì hãy về nước luôn.Kể từ ngày nghỉ học thì trong vòng 1 tháng em về cũng ko sao (lý do là visa còn hạn + chuẩn bị hành lý)
Sau khi về nước rồi thì làm thủ tục xin visa gia đình vào thời điểm mà em mong muốn.

Hathaite

Thành Viên Mới
Vì topic gần giống trường hợp của em nên em hỏi ở đây mong nhờ admin và các bạn giúp đỡ. Hiện tại chồng mình visa còn hạn nhưng lại nghỉ học. Bỏ ra ngoài cũng được 2 tháng rồi. Mình muốn hỏi về trường hợp này mình có thể làm thủ tục bảo lãnh chồng mình lúc này được không. Hay có cách giải quyết nào khác tốt hơn ạ. Và em đang học semmon , visa du học sinh ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.