Hỏi Bảo lãnh vợ sang Nhật. Vợ có thể làm full time 正社員 được không?

Phi

Kohai Học Việc
Chào ad và các bạn.
Mình đang có kết hoạch cưới vợ, rồi bảo lãnh vợ sang học tiếng Nhật rồi sau đó xin việc làm chính thức fulltime 正社員 như mình hiện tại được k ạ?
Mình đọc nhiều nguồn tin trên mạng thì vợ thuộc dạng người phụ thuộc. Nên nếu được cấp giấy đi làm thì chỉ làm part time tối đa 28h/tuần thôi. Thế thì sau khi vợ mình học xong tiếng Nhật (trình độ có thể đi làm đc) thì có thể được phép xin việc chính thức (full time ) không ạ? Vợ mình có bằng đại học và làm ngân hàng được 3 năm ở VN rồi.
Mong được ad và các bạn giải đáp. Thân!

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Xin làm full time cũng được đấy.
nhưng phải có công ty nào đó chấp nhận với tấm bằng của vợ bạn.

• Like
Reactions: Phi

Phi

Kohai Học Việc
Xin làm full time cũng được đấy.
nhưng phải có công ty nào đó chấp nhận với tấm bằng của vợ bạn.
Vậy là diện bảo lãnh vợ chồng cũng như du học sinh phải k bạn? Vợ mình đủ khả năng đc cty nào nhận thì cty đó sẽ làm thủ tục đổi visa thành full time như của mình hiện tại phải k?

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Vậy là diện bảo lãnh vợ chồng cũng như du học sinh phải k bạn? Vợ mình đủ khả năng đc cty nào nhận thì cty đó sẽ làm thủ tục đổi visa thành full time như của mình hiện tại phải k?
đúng bạn à

• Like

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nếu vợ em tìm đc công ty của Nhật rồi thì phải chuyển đổi visa từ dạng phụ thuộc sang dạng visa kỹ thuật v.v.. để làm 正社員.Khi đó visa của 2 vợ chồng sẽ ko liên quan đến nhau nhé.

• Like

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.