Hỏi Xin Visa đi Mỹ từ Nhật

Thanh Nguyễn

Thành Viên Mới
add cho hỏi ở khu vực nagoya có đại sứ quán mỹ ko. Cách xin visa du lịch mỹ thế nào ah.anh chị em nào biết tư vấn giùm nha. Cảm on cả nhà.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
add cho hỏi ở khu vực nagoya có đại sứ quán mỹ ko. Cách xin visa du lịch mỹ thế nào ah.anh chị em nào biết tư vấn giùm nha. Cảm on cả nhà.
Nagoya thì có lãnh sứ quán Mỹ.
Nhưng nơi tiếp nhận làm Visa thì chỉ có Tokyo,Osaka,Sapporo,Fukuoka là nhận thủ tục cấp Visa thôi.

Bạn ở Nagoya thì đến lãnh sứ quán Mỹ ở Osaka để làm thủ tục ở đó.
Trang web lãnh sứ quán Mỹ ở Osaka đây bạn tham khảo nhé.

http://japanese.osaka.usconsulate.gov/mobile/ja/visas.html

wakasato

Thành Viên Mới
cách xin visa từ nhật đi mỹ:
ban đầu, bạn phải hoàn thành mẫu đăng kí DS 160
( cách đăng kí thì xem video hướng dẫn ở đây: http://www.ustraveldocs.com/jp/index.html?firstTime=No )
sau đó, nộp tiền lệ phí đăng kí
cuối cùng, đăng kí đi phóng vấn và đợi kết quả visa trong vòng một tháng.
chúc bạn thành công

Thanh Nguyễn

Thành Viên Mới
Vâng. Xin cảm ơn mọi người nhiều ah. Anh chị có thể cho em biết là mình phỏng vấn bằng tiếng anh hay tiếng nhật ko ah. Muốn tỉ lệ thành công cao thì cần có những yếu tố và cách phỏng vấn như thế nào? Hãy cho em biết nhé , để được xác xuất cao. Em xin cảm on.

wakasato

Thành Viên Mới
Người Mỹ sẻ phóng vần mình bằng tiếng anh; họ hỏi những câu đơn giản như là sang Mỹ bao lâu, đi với mục đích gì...
như mình xin hai lần đều được visa nên thủ tục mình nghĩ cần làm như sau thì sẽ ổn.
ngoài mang những thứ trên mạng yêu cầu đi như là : mang mẫu DS 160 mà đăng kí trực tuyến trên mạng.. thì nên mang những thứ như dưới đây nữa.
1. có kế hoạch sang Mỹ cụ thể: đi đâu, làm gì, ở đâu..
2. chứng minh tài khoản của mình
Nếu là học sinh mà có học bổng thì copy giấy chứng nhận học bổng của mình rồi mang đi phỏng vấn
copy giấy chứng nhận đang là học sinh, bảng điểm thành tích của mình
3. Ngoài ra còn có cái gì thấy có lợi cho việc xin visa thì cứ copy mang hết đi

Thanh Nguyễn

Thành Viên Mới
Vâng. Em là tu nghiệp sinh, em xin visa đi du lịch Hàn quốc trước. Sau đó vài tháng. Em xin visa đi mỹ . Chắc sẽ khó khăn add nhỉ. Add có bí quyết gì tư vấn cho em với mọi người cùng xem nha. Tks add.

maihoanglai

Thành Viên Mới
Người Mỹ sẻ phóng vần mình bằng tiếng anh; họ hỏi những câu đơn giản như là sang Mỹ bao lâu, đi với mục đích gì...
như mình xin hai lần đều được visa nên thủ tục mình nghĩ cần làm như sau thì sẽ ổn.
ngoài mang những thứ trên mạng yêu cầu đi như là : mang mẫu DS 160 mà đăng kí trực tuyến trên mạng.. thì nên mang những thứ như dưới đây nữa.
1. có kề hoạch sang Mỹ cụ thể: đi đâu, làm gì, ở đâu..
2. chứng minh tài khoản của mình
Nếu là học sinh mà có học bổng thì coppy giấy chứng nhận học bổng của mình rồi mang đi phỏng vấn
coppy giấy chứng nhận đang là học sinh, bảng điểm thành tích của mình
3. Ngoài ra còn có cái gì thấy có lợi cho việc xin visa thì cứ coppy mang hết đi
Chào bạn, bạn cho mình hỏi tài khoản bao nhiêu là được vậy?

Le An

Thành Viên Mới
@wakasato : Mình đang làm việc tại Nhật, sắp tới mình định sang Mỹ du lịch thăm bạn. @wakasato cho mình hỏi phỏng vấn bằng tiếng Anh khó không, có người Nhật phỏng vấn không ? Mình bỏ tiếng Anh lâu rồi nên không có tự tin phần tiếng Anh...T.T...Ngoài ra chứng minh tài khoản bao nhiêu thì được? Mình cảm ơn trước!

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.