Hỏi Xin visa đi làm 4 tháng chưa có kết quả.

HẢI LÊ

Kohai Học Việc
Chào các anh chị đang sống và làm việc tại nhật.

Em học xong senmon ビジネス từ tháng 3.
Và xin visa đi shyu từ ngày 1 tháng 2.

Bình thường em thấy mọi người đợi tới 3 tháng là nhiều. Nhưng công ty có em và 1 bạn nếu đợi tới 31/5 là tròn 4 tháng. Tới giờ chưa có kết quả gì.
Em thấy lo lắng nên muốn hỏi anh chị không biết em có vấn đề gì không.

Em cảm ơn.

Monkey

Kohai Học Việc
Năm ngoái mình và 1 người bạn kia cùng xin visa shyu 1 công ty. Cũng chờ 4 tháng và kết quả trượt bạn à.

HẢI LÊ

Kohai Học Việc
Năm ngoái mình và 1 người bạn kia cùng xin visa shyu 1 công ty. Cũng chờ 4 tháng và kết quả trượt bạn à.
Tiếc bác nhỉ. Em chỉ mong có kq sớm để đỡ bồn chồn. Còn đỗ trượt thì cũng lỡ rồi :D

Monkey

Kohai Học Việc
Bạn
Tiếc bác nhỉ. Em chỉ mong có kq sớm để đỡ bồn chồn. Còn đỗ trượt thì cũng lỡ rồi :D
bạn shyu đúng ngành và hồ sơ đẹp cả thì chỉ cần đợi thôi. Tại mình trái ngành nên trượt.

HẢI LÊ

Kohai Học Việc
Lúc xin là cty thuê luật sư làm cho b hay là hồ sơ cty tự cbi rồi b đi nộp vậy
Cv có trái nghành ko
Lúc xin là công ty thuê văn phòng luật sư ủy quyền hết bạn ạ.
Mình chỉ cung cấp giấy tờ rồi ngồi đợi thôi.
Thực ra , cty mình rất to. Đừng top cty ngành hàng ăn tại nhật. Và lớp cũng có hai ng lấy visa đi làm rồi.

Mình bị nộp đợt cuối ngày 1/2 cùng cs ba người nữa. Giờ bọn mình chưa ai có visa.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Lúc xin là công ty thuê văn phòng luật sư ủy quyền hết bạn ạ.
Mình chỉ cung cấp giấy tờ rồi ngồi đợi thôi.
Thực ra , cty mình rất to. Đừng top cty ngành hàng ăn tại nhật. Và lớp cũng có hai ng lấy visa đi làm rồi.

Mình bị nộp đợt cuối ngày 1/2 cùng cs ba người nữa. Giờ bọn mình chưa ai có visa.
Nếu xin trái nghành thì cũng khó , có luật sư làm cho thì vẫn có khả năng hy vọng
Nếu b thấy lo lắng thì cứ tìm hiểu trc 1 vài chỗ xin việc khác phù hợp với bằng senmon của bạn
nếu có trượt thì còn xoay sở kịp .
Chúc b may mắn

HẢI LÊ

Kohai Học Việc
Nếu xin trái nghành thì cũng khó , có luật sư làm cho thì vẫn có khả năng hy vọng
Nếu b thấy lo lắng thì cứ tìm hiểu trc 1 vài chỗ xin việc khác phù hợp với bằng senmon của bạn
Chúc b may mắn
Cảm ơn bạn. Mình sẽ cố gắng.

HẢI LÊ

Kohai Học Việc
Chúc b may mắn
Mình có visa rồi b ah.
Tròn 4 tháng.
Thứ 2 lên niukan nhận thẻ mới :))

HẢI LÊ

Kohai Học Việc
Chúc mừng bạn nha,ko phí công chờ đợi b ha. Mà b cho m hỏi.nhận visa sau bao lâu thì làm hồ sơ bảo lãnh vợ được ạ
Sau khi b nhận đc visa đi làm thì có thể dùng hợp đồng vs cty để làm bảo lãnh đc gia đình luôn.
Nhưng chắc chắn hơn thì nên đi làm 1- vài tháng để có bảng lương. Thì xin visa sẽ đậu cao hơn.
Cty mình nói như vậy

Linhlinh

Kohai Học Việc
Sau khi b nhận đc visa đi làm thì có thể dùng hợp đồng vs cty để làm bảo lãnh đc gia đình luôn.
Nhưng chắc chắn hơn thì nên đi làm 1- vài tháng để có bảng lương. Thì xin visa sẽ đậu cao hơn.
Cty mình nói như vậy
Cảm ơn b nhiều nha

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.