Help! Xin tư cách lưu trú cho vợ bị sai ngày tháng phải làm như thế nào

nguyễn quốc thực

Thành Viên Mới
cũng được khoảng 3-4 tháng rồi đấy, mình hay làm hồ sơ hộ bạn bè, đợt vừa rồi nghe dân tình đồn thổi có sự thay đổi quản lý từ phía cục QLXNC thêm nữa là lượng hồ sơ xin bảo lãnh tăng đột biến nên xảy ra tình trạng chậm ở trên
Sempai cho m hỏi là nếu có tư cách lưu trú gửi về Việt Nam! Xin viza thì lấy luôn hay lại pải đợi xét và nếu xét thì có lâu k a

徳田 義

Kohai Học Việc
cũng được khoảng 3-4 tháng rồi đấy, mình hay làm hồ sơ hộ bạn bè, đợt vừa rồi nghe dân tình đồn thổi có sự thay đổi quản lý từ phía cục QLXNC thêm nữa là lượng hồ sơ xin bảo lãnh tăng đột biến nên xảy ra tình trạng chậm ở trên
Thật là lo lắng khôn nguôi, e có ông a mới nộp tháng 9 thì tháng 10 là có tư cách rồi, xin hỏi bác hay nộp ở cục xuất cảnh nào vậy ạ, cục đó có biến chi chăng? E nộp văn phòng Kawasaki, hy vọng sẽ ko gặp TH như bác nói :-ss

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Thật là lo lắng khôn nguôi, e có ông a mới nộp tháng 9 thì tháng 10 là có tư cách rồi, xin hỏi bác hay nộp ở cục xuất cảnh nào vậy ạ, cục đó có biến chi chăng? E nộp văn phòng Kawasaki, hy vọng sẽ ko gặp TH như bác nói :-ss
cục ở nagoya bạn nhé, hiện tại bạn bè mình cũng có gần chục bộ hồ sơ đang chờ xét ở đấy, mình muốn nói là nếu mà người bảo lãnh có thu nhập ổn định, thuế đóng đầy đủ thì vấn đề chỉ là sớm hay muộn thôi, tính toán việc mua vé máy bay cho hợp lý kẻo nhỡ việc của các bạn nhé

徳田 義

Kohai Học Việc
cục ở nagoya bạn nhé, hiện tại bạn bè mình cũng có gần chục bộ hồ sơ đang chờ xét ở đấy, mình muốn nói là nếu mà người bảo lãnh có thu nhập ổn định, thuế đóng đầy đủ thì vấn đề chỉ là sớm hay muộn thôi, tính toán việc mua vé máy bay cho hợp lý kẻo nhỡ việc của các bạn nhé
Vâng vậy e cũng thấy có chút hy vọng, em thì cũng định đợi có tư cách mới mua vé máy bay cho nó chắc kèo, dù ngay cả có mắc hơn 1-2 triệu cũng ko hề gì, chứ mua sớm lỡ ko đc thì toi cả chục củ.

徳田 義

Kohai Học Việc
E mới nhận đc giấy này, không biết là trượt hay đỗ bác nhỉ, có bác nào có kinh nghiệm không, tối nay mới nhận xong thấy hồi hộp quá nên phải hỏi ngay, trong tuần bận mãi cuối tuần mới nhận được ạ.

TRINH VAN HIEU

Kohai Học Việc
E mới nhận đc giấy này, không biết là trượt hay đỗ bác nhỉ, có bác nào có kinh nghiệm không, tối nay mới nhận xong thấy hồi hộp quá nên phải hỏi ngay, trong tuần bận mãi cuối tuần mới nhận được ạ.
Cái này là nyukan gửi kêt quả về mà bạn không có ở nhà để nhận. Hẹn lại lịch để họ gửi lại cho.

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
nói chúc mừng anh bạn được rồi

徳田 義

Kohai Học Việc
nói chúc mừng anh bạn được rồi
Vâng,E xin cám ơn senpai. Vậy là khả năng là e nhận kết quả đỗ rồi bác nhỉ? E vẫn lo là kết quả này có thể là trượt hay đòi bổ sung giấy tờ :D
Ngày trong tuần đi làm bận không hẹn nhận đc hàng, cuối tuần mới hẹn lại được ạ.

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Vâng,E xin cám ơn senpai. Vậy là khả năng là e nhận kết quả đỗ rồi bác nhỉ? E vẫn lo là kết quả này có thể là trượt hay đòi bổ sung giấy tờ :D
Ngày trong tuần đi làm bận không hẹn nhận đc hàng, cuối tuần mới hẹn lại được ạ.
trường hợp bổ xung mình chưa gặp phải nên chưa biết thế nào, chứ giấy 再配達 này về thì trước mình cũng làm hồ sơ cho hơn chục bạn rồi, cục họ gửi giấy COE về đó bạn, hên xui nhưng mình nghĩ không nhầm đâu

Conghung

Thành Viên Mới
B mình mọi thứ ok thì mất 2 tuần mà mình thì lâu thế k bita gặp trục trặc gì k
Mình nộp 13/6 mà giờ chưa có bạn mình nộp cùng thì có rồi hôm hỏi thì họ bảo tại visa mình gần hết nên phải chờ hiện tại mình đã lay visa dc 2 tuần rồi mà vẫn chưa có k biết tới khi nào

徳田 義

Kohai Học Việc
trường hợp bổ xung mình chưa gặp phải nên chưa biết thế nào, chứ giấy 再配達 này về thì trước mình cũng làm hồ sơ cho hơn chục bạn rồi, cục họ gửi giấy COE về đó bạn, hên xui nhưng mình nghĩ không nhầm đâu
vâng, mừng quá bác ạ, thế là sau khoảng 1 tháng đôi ba ngày là e nhận đc COE cho vợ con 5 năm rồi. Mà thằng em em ở Shizuoka nộp ở Nagoya cũng sau 1 tháng 10 ngày nhận COE cho vợ nó rồi bác ạ :D

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Sao nhiều bác thích rước vợ con qua đây chịu khổ cùng cho vui nhể ! Riêng tớ thì ngày nào cũng tính toán trăm phương ngàn kế VỀ NƯỚC.

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Sao nhiều bác thích rước vợ con qua đây chịu khổ cùng cho vui nhể ! Riêng tớ thì ngày nào cũng tính toán trăm phương ngàn kế VỀ NƯỚC.
mỗi người 1 tính toán mà bác, cũng chả xung sướng gì cái cảnh đầu tắt mặt tối, cày cuốc để lo cuộc sống, nhưng được cái gần con cái, vc cũng abc xyz chứ cứ phải gaman cũng thiệt thòi bác nhỉ, cố gắng lên nào các anh em

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Tui thì đến khoảng tháng 4/2020 về hẳn rồi mới tính chuyện vợ con, để người ta chờ mình mòn mỏi hoài cũng tội. Nhà cửa đầu tư đủ rồi, giờ gom lúa thêm mảnh vườn nữa để theo nghề nông thế là đủ.

徳田 義

Kohai Học Việc
em thấy bác nào có chí lớn làm ăn thì nên về VN xứ thiên đường, chứ nếu cũng là đi làm thuê bán sức lao động thì bên này sướng hơn nhiều chứ bác. Gì chứ ở VN thì hàng xuất khẩu bao giờ chả có giá hơn hàng nội địa. Làm vc e thấy còn ko căng bằng vn. Trước hồi ở VN e làm cả sản xuất và thiết kế cho công ty Nhật, bị bên Nhât ép cho ra mỡ, báo cáo báo mèo suốt, cost down thì thôi rồi, ko cho ae thở tý nào. Bên này làm tha hồ ép các bên khác, cực thoải mái, dễ dàng, thượng nguồn có khác. Chưa kể mức lương cao hơn, điều kiện sống tiện nghi hơn, môi trường thân thiện thiên nhiên sạch sẽ. Con cái đc học hành tốt hơn, ngoại ngữ cũng auto trau dồi. Vợ làm nhàn, có thời gian chăm sóc dạy dỗ con. Đi nc ngoài du lịch dễ như ở VN đi biển Thanh Hóa, Đồ Sơn.... Bên này mỗi cái là thiếu tình người, nhưng mình khắc phục bằng tình gia đình, rồi đi giao lưu tham gia nhiều hội nhóm, vậy là luôn vui vẻ rồi.
Em thì giờ bố mẹ còn trẻ vẫn thích tung cánh mà bay, chứ 2 cụ già rồi thì cũng phải về chăm sóc thôi.

giangnguyen92

Thành Viên Mới
yên tâm là hiện tại xét visa gia đình tầm 3-6 tháng nhé, thoải mái chờ đi
sao lại 3 tháng đến 6 tháng, bạn mình xin chưa tới 1 tháng là có giấy tư cách lưu trú rồi, mình cũng đang làm hồ sơ đón vợ mà nghe bạn nói hoang mang quá

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.