Tư Vấn xin lại Visa

hạ hải

Thành Viên Mới
mình đã đi nhật theo dạng kĩ sư nhưng vì ko gia hạn viza tiếp dc nên phải về vậy có thể đi tiếp dạng viza kĩ sư được không.
nhờ mọi người tư vẫn hộ,

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
mình đã đi nhật theo dạng kĩ sư nhưng vì ko gia hạn viza tiếp dc nên phải về vậy có thể đi tiếp dạng viza kĩ sư được không.
nhờ mọi người tư vẫn hộ,
Lý do cụ thể mà bạn ko gia hạn đc là gì??

hạ hải

Thành Viên Mới
đợt đó mình với mấy người ở cty cùng xin viza ko hiểu sao họ về tận cty kiểm tra trình độ của nhóm mình.chỉ là vẽ cad đơn giản thì mình vẽ được cho họ xem nhưng trong nhóm có người ko vẽ dc nên họ đánh trượt viza cả nhóm lun ko cho gia hạn

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
đợt đó mình với mấy người ở cty cùng xin viza ko hiểu sao họ về tận cty kiểm tra trình độ của nhóm mình.chỉ là vẽ cad đơn giản thì mình vẽ được cho họ xem nhưng trong nhóm có người ko vẽ dc nên họ đánh trượt viza cả nhóm lun ko cho gia hạn
Sao lại xử lý cả nhóm nhỉ?
Đó là vấn đề của từng cá nhân chứ? :(

Theo phán đoán của mình như những gì mà bạn trình bày thì cũng hơi khó.
Nhưng trên lý thuyết thì ko có chuyện là ko quay lại được Nhật.Trong lần xin Visa mới bạn nên gửi kèm với hồ sơ sang Nhật 1 lá thư trình bày này sự việc lần trước bị đánh trượt Visa thật tỉ mỷ và trung thực.
Mình cũng gặp nhiều trường hợp bị đánh trượt Visa phải về nước,và xin lại Visa vẫn được nhờ bức thư trình bày nội dung vì sao bị đánh trượt và hứa sẽ abc xxxx Thế là họ thương và họ cho Visa mới :D

hạ hải

Thành Viên Mới
Nhưng mình lỡ gửi lại hồ sơ mà ko viết thêm cái đơn rồi.vif mình ở việt nam nên đã nhờ người nhật chuyên giới thiệu việc làm làm hộ. Vì sắp có kết quả nên cũng hơi lo muốn hỏi người có kinh nghiệm xem cơ hội nhận dc viza ntn. Cám ơn isempai

Tranphuong308

Thành Viên Mới
Mình cũng tương tự bạn. Mình chưa bị đánh trượt gì cả vẫn gọi là an toàn. Nhưng vì kẻ đi trước ảnh hưởng nên công ty không gia hạn visa cho nữa. Nhưng lại đồng ý nhận lại mình nếu mình có thể về và xin lại visa mới. ( mình làm đúng ngành nhá). Mình cũng muốn hỏi vấn đề y chang bạn.
Mong admin giúp với.
Bày vẽ đường đi với
Ps: vì mình học về cây cối nên khó đi xin viêc đúng ngành và công tu tot nên vẫn muốn o lại lam. Đó là lý do mình muốn tư vấn viêc về vn và xin lại visa

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.