Xin kinh nghiệm đi disneyland

ducluong

Kohai Học Việc
đợt tết naỳ em muốn đi disneyland 3 ngay ma chưa biết nên trọ lai ở đau cho rẻ va đi thế nao cho hợp lí. ai đi rồi có thể chia sẻ kinh nghiệm cho e va mọi ng biết không a?

Ngọc Bích

Kohai Học Việc
Mới đi về,thật lòng khuyên bạn ko nên đi dịp tết. Trời rất lạnh mà còn đông ngịt người,cứ thử tưởng tượng đứng chờ dưới cái lạnh của mùa đông ngoài trời khoảng từ 1-3 tiếng thì sẽ ntn. Tốt nhất nếu có thể thì nên đi vào mùa thu hoặc mùa xuân,còn bắt buộc phải đi dịp tết thì hãy chuẩn bị tư tưởng tham quan là chính chứ chơi ko nổi đâu,mình đi ngày thường chả lễ lộc gì mà còn đông khủng khiếp,có mua đồ ăn thôi cũng phải xếp hàng mất 45p,nhưng bù lại dc cái trời mát mẻ nên chờ cũng ko khó chịu lắm,nên đến thật sớm để xếp hàng vào,vé thì nên mua trc ở kombini,mình đến lúc 7h nhưng đã đông nghẹt người ( chắc xếp hàng từ kíp trc hay sao ấy :(( , để ko phí 7sen4 thì nên chơi đến tối và coi chiếu đèn ở thành cinderella nhé,bạn cũng nên google để tìm hiểu về cách lấy fastpass để tiết kiệm thời gian. Có thể tìm hiểu những quan net gần đó để tiết kiệm,mà đi 3 ngày hơi phí đấy,bạn đi 1 ngày thôi là mai đã đau chân đi ko nổi rồi. Chúc bạn sẽ có chuyến đi như ý.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.