Help! Xin con dấu làm thêm cho du học sinh

Thanh truc

Thành Viên Mới
Các anh chị giải đáp giúp e ạh.
Do lúc nhập cảnh vào sân bay trên thẻ gai của em k có con dấu làm thêm 28h, theo hướng dẫn e lên Sở nhập cảnh ở Tokyo làm hồ sơ thì họ đưa cho e tờ giấy nhưng trên thẻ vẫn chưa đóng dấu và e ghi để lại địa chỉ, nhưng do e mới sang tiếng nhật còn hạn chế nên k hiểu họ nói gì, các anh chị cho e hỏi là bây giờ e phải làm s và có cách nào giải quyết k ạh?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Đúng là xin cái này rồi đấy.
Ủa thông thường đi xin ngày hôm đó thì trong ngày sẽ nhận đc luôn mà.
Họ đưa cho em tờ giấy đó rồi sao nữa??

Em đã điền vào tờ khai chưa?
Khi lên xin họ sẽ phát cho 1 tờ khai thông tin cá nhân,lý do muốn xin làm thêm,thông tin địa chỉ chỗ làm thêm (nếu có)

Ah quên hôm đi xin cũng phải mang theo passport nữa.

Thanh truc

Thành Viên Mới
Đúng là xin cái này rồi đấy.
Ủa thông thường đi xin ngày hôm đó thì trong ngày sẽ nhận đc luôn mà.
Họ đưa cho em tờ giấy đó rồi sao nữa??

Em đã điền vào tờ khai chưa?
Khi lên xin họ sẽ phát cho 1 tờ khai thông tin cá nhân,lý do muốn xin làm thêm,thông tin địa chỉ chỗ làm thêm (nếu có)

Ah quên hôm đi xin cũng phải mang theo passport nữa.
- Dạ.hôm đó họ đưa e tờ giấy và điền thông tin địa chỉ và tên của e vào 1 bì thư rồi bảo là đã xong rồi ạh. Em không hiểu phải xin như thế nào, mong add giúp em với. Cám ơn add rất nhiều

Thanh truc

Thành Viên Mới
- Dạ.hôm đó họ đưa e tờ giấy và điền thông tin địa chỉ và tên của e vào 1 bì thư rồi bảo là đã xong rồi ạh. Em không hiểu phải xin như thế nào, mong add giúp em với. Cám ơn add rất nhiều
Em có điền vào tờ khai đầy đủ nhưng thông tin địa điểm và chổ làm thì e k điền là do chưa có dấu nên em chưa xin được việc

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Thế ở trong passport họ có dán thêm cho em 1 cái tem nhỏ ghi 資格外活動許可 ko?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Vậy trường hợp như thế này là phải chờ họ kiểm tra hồ sơ sau đó có kết quả họ sẽ thông báo cho mình để đến sở nhập quốc nhận cái chứng chỉ cho phép đi làm thêm em ạ.

Ngloan

Kohai Học Việc
Htrc m cũng xin dấu đi làm thêm như b, ngoài tờ giấy kia họ còn có giấy hẹn 1-3 tuần mình tự lên lấy kết quả. Mình đợi 10 ngày sau lên thì đc đóng dấu và dán tem như Ad bảo.

vinhtuyet

Kohai Học Việc
minh cung moi nop va cung nhan duoc to giay nhu the.
gio phai cho ho gui giay ve hom thu hay la hom sau cu the cam giay nay len vay.
mong moi nguoi giai dap giup minh voi a

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.