Hỏi Vừa mới nhận được pocket wimax 2+ cần phải làm gì tiếp theo

hmkim_tuat

Kohai Học Việc
Cám ơn các bạn Isempai mình đã làm theo hướng dẫn và nhận được cục phát wifi rồi. Lúc trước nhớ k nhầm thì ad nói khi nhận máy xong phải điền vào phiếu アンケート gì đó, thì sau này mới nhận được tiền. Mà mình tìm lại không thấy có?
Lúc mới nhận đc cục wifi này thì mình việc mình cần làm tiếp theo là gì thì tốt nhất.
Mình muốn đổi pass và tên người dùng của Pocket này thì phải thao tác như thế nào vậy?
Xin cám ơn nhiều!

Sửa lần cuối:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cám ơn các bạn Isempai mình đã làm theo hướng dẫn và nhận được cục phát wifi rồi. Lúc trước nhớ k nhầm thì ad nói khi nhận máy xong phải điền vào phiếu アンケート gì đó, thì sau này mới nhận được tiền. Mà mình tìm lại không thấy có?
Lúc mới nhận đc cục wifi này thì mình việc mình cần làm tiếp theo là gì thì tốt nhất.
Mình muốn đổi pass và tên người dùng của Pocket này thì phải thao tác như thế nào vậy?
Xin cám ơn nhiều!
Sau 1 vài hôm mới có cái trả lời アンケート nhé bạn.
Đổi pass thì tuỳ vào từng loại máy sẽ có thao tác khác nhau,đọc trong quyển hướng dẫn sử dụng gửi kèm về có hướng dẫn đó.Từ khoá là パスワード hoặc là 暗証番号

hmkim_tuat

Kohai Học Việc
Đổi pass thì tuỳ vào từng loại máy sẽ có thao tác khác nhau,đọc trong quyển hướng dẫn sử dụng gửi kèm về có hướng dẫn đó.Từ khoá là パスワード hoặc là 暗証番号
Cán ơn ad nhiều nhé!
Mình đọc hướng dẫn mà k thấy có, pocket này chẳng có lẽ mới ra mà lại k có thay đổi password ah?

Anh Hoang

Thành Viên Mới
Giúp mình, mình ko vào đc mạng, mới nhận máy ấy mà ko biết làm sao,nó ko vào đc, cứ hiện thế này thôi

Huynh Tan Phat

Kohai Học Việc
Em cũng vừa có thắc mắc giống chị.
Do sóng 2.4GHz rất yếu khi ở phòng kín.(dù đã check khu vực mình đang ở)
Chị nên chọn chế độ 5GHz rồi đem pocket ra nơi có sóng mạnh (gần cửa). Khi chị chọn 5GHz, máy nó sẽ hỏi mình đợi trong 60 giây, và chị phải đợi nhé!
giờ chị nên cài đặt tiếng Anh (phần ngôn ngữ trong máy) sẽ dễ cho chị chọn hơn!
Thân.
Giúp mình, mình ko vào đc mạng, mới nhận máy ấy mà ko biết làm sao,nó ko vào đc, cứ hiện thế này thôi
[/QUOTE]

Anh Hoang

Thành Viên Mới
Em cũng vừa có thắc mắc giống chị.
Do sóng 2.4GHz rất yếu khi ở phòng kín.(dù đã check khu vực mình đang ở)
Chị nên chọn chế độ 5GHz rồi đem pocket ra nơi có sóng mạnh (gần cửa). Khi chị chọn 5GHz, máy nó sẽ hỏi mình đợi trong 60 giây, và chị phải đợi nhé!
giờ chị nên cài đặt tiếng Anh (phần ngôn ngữ trong máy) sẽ dễ cho chị chọn hơn!
Thân.

[/QUOTE]
Phần tieng anh ở chỗ nào, chị ko tìm thấy e ơi.

Huynh Tan Phat

Kohai Học Việc

Ad ơi, cho mình hỏi về việc Sign In vào trang này, khi mình chọn chế độ 5GHz thì laptop mình ko bắt sóng wifi WIMAX 2+ của BIGLOBE (W03), nên mình cắm dây sạc cho máy WIMAX 2+ thì nó hiện ra folder Speed WI-FI NEXT, mình click vào Run và nó hiện ra cửa sổ này, mình đăng nhập bằng SSID và password theo pocket mà ko được. Rồi mình lại đăng nhập bằng user name theo hợp đồng với BIGLOBE mà cũng ko đc. Ad có biết phần này thì chỉ mình với nhé! cảm ơn Ad.

Sửa lần cuối:

Huynh Tan Phat

Kohai Học Việc
Phần tieng anh ở chỗ nào, chị ko tìm thấy e ơi.[/QUOTE]
giờ chị mở máy lên i như màn hình chị vừa post,
rồi chị trượt sang trang bên phải (có 8 icons lận)
icon cuối cùng bên dưới+phải (đó là setting chung),
rồi vào mục thứ 3 từ trên xuống (có ký hiệu công cụ Tools),
rồi chị chọn mục gần cuối cùng (tới hơn 10 mục trong Tools lận nha chị)
rồi chọn tiếng Anh là xong!

Anh Hoang

Thành Viên Mới
Thế e nhận máy về, cắm sim vào là dùng đc luôn hả, có phải làm gì ko? Sao chị ko dùng đc nhỉ?

Huynh Tan Phat

Kohai Học Việc
cũng loay hoay vài ngày đó chị, em nhớ là cài sim micro của au vào xong là ok giống màn hình của chị post đó, còn đt chị có hiện sóng wifi của pocket ko?
chị nên đọc thêm phần Ad hướng dẫn nếu máy chưa cài đặt ... nhiều quá em quên rồi.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

Ad ơi, cho mình hỏi về việc Sign In vào trang này, khi mình chọn chế độ 5GHz thì laptop mình ko bắt sóng wifi WIMAX 2+ của BIGLOBE (W03), nên mình cắm dây sạc cho máy WIMAX 2+ thì nó hiện ra folder Speed WI-FI NEXT, mình click vào Run và nó hiện ra cửa sổ này, mình đăng nhập bằng SSID và password theo pocket mà ko được. Rồi mình lại đăng nhập bằng user name theo hợp đồng với BIGLOBE mà cũng ko đc. Ad có biết phần này thì chỉ mình với nhé! cảm ơn Ad.
Thử nhập user name là "admin"
và pass là 5 số cuối IMEI in đằng sau máy xem sao nhé.

Anh Hoang

Thành Viên Mới
Phần tieng anh ở chỗ nào, chị ko tìm thấy e ơi.
giờ chị mở máy lên i như màn hình chị vừa post,
rồi chị trượt sang trang bên phải (có 8 icons lận)
icon cuối cùng bên dưới+phải (đó là setting chung),
rồi vào mục thứ 3 từ trên xuống (có ký hiệu công cụ Tools),
rồi chị chọn mục gần cuối cùng (tới hơn 10 mục trong Tools lận nha chị)
rồi chọn tiếng Anh là xong![/QUOTE]
sao ad ko làm cái bài hướng dẫn khi nhận máy về nhỉ, hic làm khổ quá trời luôn,

thanghg96

Kohai Học Việc
Nếu bạn dùng thiết bị w03 của huawei thì tải pm này về

đăng nhập id là admin, pass là 5 số IMEI cuối. Trong pm này có rất nhiều thiết lập nhé.
Có đổi tên, pass, ẩn SSID, theo dõi dung lượng, quản lí người truy cập....

thanghg96

Kohai Học Việc
Cái アンケート là sao vậy ạ. Mình đkí nhận máy đc 1 tuần ko thấy nhắc đến cái đó. Lúc đăng kí có tích vào lựa chọn nhân lại 20000¥ rồi mà. Mong admin giúp

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cái アンケート là sao vậy ạ. Mình đkí nhận máy đc 1 tuần ko thấy nhắc đến cái đó. Lúc đăng kí có tích vào lựa chọn nhân lại 20000¥ rồi mà. Mong admin giúp
Vừa đọc thấy bên topic khác thấy bạn kể là gửi hồ sơ thủ tục ngân hàng đi cho họ nhưng đã quá hạn quy định ghi trên hợp đồng đúng ko?
Nếu mà gửi đi khi quá hạn thì sẽ ko được hưởng bất kỳ khuyến mãi nào cả.
Trên hợp đồng họ cũng ghi rõ hạn ngày phải hoàn thành hợp đồng mà.

thanghg96

Kohai Học Việc
Vừa đọc thấy bên topic khác thấy bạn kể là gửi hồ sơ thủ tục ngân hàng đi cho họ nhưng đã quá hạn quy định ghi trên hợp đồng đúng ko?
Nếu mà gửi đi khi quá hạn thì sẽ ko được hưởng bất kỳ khuyến mãi nào cả.
Trên hợp đồng họ cũng ghi rõ hạn ngày phải hoàn thành hợp đồng mà.
Trường hợp đó ko phải của mình :))
Hôm qua check lại thấy có アンケート rồi ạ. Cảm ơn admin!

thanghg96

Kohai Học Việc
E vào link làm アンケート có chia sẻ trong bài hd để nhận km, và đã hoàn thành.
Nhưng ngay ngày hôm sau có thư từ biglobe như này. Chắc nó gửi đi trước khi e làm アンケート ad nhỉ.

E vào link trong thư trên thì có ghi
対象接続コースご利用開始翌月を1カ月目として23カ月目まで継続利用いただける方
アンケート回答日:2016年11月22日
注意事項をご確認ください
như vậy chắc ko có vấn đề gì ad nhỉ.

rozz1412

Kohai Học Việc
Cho mình hỏi là mình đky w02 của gmob rồi , mới nhận được sáng nay . Đầu tiên phải cài đặt gì không
Wifi pmf là cái gì vậy , có tác dụng gì?
Wi-Fi(公衆無線LAN)接続オプション là cái gì vậy , mình đnag xài 2 đt vs 1 laptop , dịch vụ này có mất tiền không, có cần hủy dịch vụ này không?
Mình xài laptop thì không kết nối đc vs pocket bằng cách bắt wifi mà phải cắm pokcet vào lap qua cổng usb . Vậy có cách nào để ko cần cắm vào lap ko?
Ngoài ra mình muốn không tìm thấy hợp đồng ở đâu cả , kaiinsho gì đó mình ko thấy . Ngoài ra chỉ dùm mình cách hủy bỏ dịch vụ anshin support với , mình đăng nhập vô phần hủy dịch vụ mà không thấy

Sửa lần cuối:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cho mình hỏi là mình đky w02 của gmob rồi , mới nhận được sáng nay . Đầu tiên phải cài đặt gì không
Wifi pmf là cái gì vậy , có tác dụng gì?
Wi-Fi(公衆無線LAN)接続オプション là cái gì vậy , mình đnag xài 2 đt vs 1 laptop , dịch vụ này có mất tiền không, có cần hủy dịch vụ này không?
Mình xài laptop thì không kết nối đc vs pocket bằng cách bắt wifi mà phải cắm pokcet vào lap qua cổng usb . Vậy có cách nào để ko cần cắm vào lap ko?
Ngoài ra mình muốn không tìm thấy hợp đồng ở đâu cả , kaiinsho gì đó mình ko thấy . Ngoài ra chỉ dùm mình cách hủy bỏ dịch vụ anshin support với , mình đăng nhập vô phần hủy dịch vụ mà không thấy
Nếu mất tờ 会員証 rồi thì phải xin cấp lại,ko có nó thì rất phiền phức cho những thủ tục sau này.
Vào link sau để xin cấp lại tờ đó:
https://ssl.gmobb.jp/account_reissue/
Phía trên cùng mục 注意事項 có 4 cái để tích vào hình vuông nho nhỏ,bạn tích vào 4 cái đó
Phía bên dưới
Chỉ cần điền
Tên-お名前
Địa chỉ mail-メールアドレス
Địa chỉ- 登録住所 (bao gồm cả số bưu điện)
Số đt đã dùng để đăng ký-登録電話番号
Rồi click vào 入力内容を確認する rồi click 1 lần nữa vào 入力内容を送信する để hoàn tất

Lưu ý sẽ tốn phí 300 yên tiền cấp lại hợp đồng.

Còn về cái máy đó thì bạn bật wifi ở máy tính lên dò xem có sóng wifi ko?
Nếu có thì click vào nó rồi nhập password vào,password có ghi ở đằng sau máy.

Cái dịch vụ options kia hình như tốn phí,huỷ nó ở trong trang mypage cho nên việc đầu tiên cần làm đó là cấp lại tờ hợp đồng.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.