Help! Visa kỹ sư IT đang trong thời gian thử việc có được bảo lãnh vợ

pquy1008

Thành Viên Mới
Chào các bác, em tốt nghiệp đại học IT ở Việt Nam, em cũng vừa tốt nghiệp trường tiếng ở Nhật và cũng mới xin được visa kỹ sư.
Nhưng mà công ty yêu cầu em THỬ VIỆC tận 6 tháng, lương cũng rất là khá.
Nhờ các bác giúp đỡ là, liệu trong thời gian thử việc thì nộp hồ sơ bảo lãnh vợ có được không.
Vì vợ em cũng đợi em lâu lắm rồi.
Em cảm ơn các bác.

Hữu Đan

Kohai Học Việc
Chào bạn @pquy1008
Hồ sơ để nộp cho cục cần có giấy xác nhận là nhân viên của công ty(在職証明書). Do đó vấn đề này cậu nên trao đổi với công ty xem như thế nào.

Meomu21

Kohai Gương Mẫu
Chào các bác, em tốt nghiệp đại học IT ở Việt Nam, em cũng vừa tốt nghiệp trường tiếng ở Nhật và cũng mới xin được visa kỹ sư.
Nhưng mà công ty yêu cầu em THỬ VIỆC tận 6 tháng, lương cũng rất là khá.
Nhờ các bác giúp đỡ là, liệu trong thời gian thử việc thì nộp hồ sơ bảo lãnh vợ có được không.
Vì vợ em cũng đợi em lâu lắm rồi.
Em cảm ơn các bác.
nếu trong giấy tờ nộp lên nyukan ví dụ chứng nhận làm việc hay hợp đồng lao động có mục nào ghi đang trong thời gian thử việc thì tốt nhất bạn nên để qua thời gian thử việc. Vì cục họ còn xét tính đảm bảo lâu dài của người bảo lãnh

pquy1008

Thành Viên Mới
nếu trong giấy tờ nộp lên nyukan ví dụ chứng nhận làm việc hay hợp đồng lao động có mục nào ghi đang trong thời gian thử việc thì tốt nhất bạn nên để qua thời gian thử việc. Vì cục họ còn xét tính đảm bảo lâu dài của người bảo lãnh
Cảm ơn bác, cơ bản là vợ em đợi em cũng lâu rồi, mà thử việc tận 6 tháng nữa nên em mới ngại.

vinhtuyet

Kohai Học Việc
Cảm ơn bác, cơ bản là vợ em đợi em cũng lâu rồi, mà thử việc tận 6 tháng nữa nên em mới ngại.
dục tốc thì bất đạt bạn à. đợi được 1 thời gian rồi thì đợi thêm có 6 tháng thì có sao đâu. thời gian này còn đang dịch bệnh nữa

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.