Tư Vấn Visa gia đình

Tranbuidinhphong

Thành Viên Mới
Xin chào các tiền bối ! Chẳng là hiện tại vk ck e đang theo học trường tiếng tại Nhật Bản,nhưng theo quy định thì học tiếng k cho bảo lãnh vk ck lên 2 đứa bọn e giấu chuyện kết hôn và đi theo riêng lẻ,e đang có dự định sau 2 năm học tiếng thì 1 người lên Senmon để bảo lãnh 1 người theo diện visa gia đình,Khi đó thì e cần phải làm thủ tục thế nào ạ,và nếu chọn 1 trong 2 thì ck lên bảo lãnh vk hay vk bảo lãnh ck ạ,mong có tiền bối có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với ạ, Đội ơn mọi người

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
ai kết thúc học tiếng + lên senmon trước + tài khoản ngân hàng dư dả nhiều thì bảo lãnh người còn lại...
thủ tục thì theo ý kiến cá nhân cứ làm dạng xin giấy tư cách, rồi xin visa bên vn rồi qua - nghĩa là người còn lại sau khi học tiếng xong thì nên về vn - khoảng 1 tháng mấy sau thì qua lại theo dạng 家族滞在 ...

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Xin chào các tiền bối ! Chẳng là hiện tại vk ck e đang theo học trường tiếng tại Nhật Bản,nhưng theo quy định thì học tiếng k cho bảo lãnh vk ck lên 2 đứa bọn e giấu chuyện kết hôn và đi theo riêng lẻ,e đang có dự định sau 2 năm học tiếng thì 1 người lên Senmon để bảo lãnh 1 người theo diện visa gia đình,Khi đó thì e cần phải làm thủ tục thế nào ạ,và nếu chọn 1 trong 2 thì ck lên bảo lãnh vk hay vk bảo lãnh ck ạ,mong có tiền bối có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với ạ, Đội ơn mọi người
2 em lúc làm hồ sơ qua Nhật mà ko khai đã kết hôn thì sắp tới định làm thủ tục kiểu gì??
Vì trên giấy chứng nhận kết hôn có ghi ngày đăng ký kết hôn.
Mà ngày đăng ký lại trước khi 2 em làm thủ tục qua Nhật.
=> 2 em đã ko trung thực khai hồ sơ lúc qua Nhật.

Em giải quyết đc khúc mắc này thì hẵng tính đến chuyện xin đổi sang visa gia đình.

Tranbuidinhphong

Thành Viên Mới
2 em lúc làm hồ sơ qua Nhật mà ko khai đã kết hôn thì sắp tới định làm thủ tục kiểu gì??
Vì trên giấy chứng nhận kết hôn có ghi ngày đăng ký kết hôn.
Mà ngày đăng ký lại trước khi 2 em làm thủ tục qua Nhật.
=> 2 em đã ko trung thực khai hồ sơ lúc qua Nhật.

Em giải quyết đc khúc mắc này thì hẵng tính đến chuyện xin đổi sang visa gia đình.
Tại vì e k biết lên e mới hỏi mọi người ạ,cái này có thể nhờ luật sư họ giải trình cho được không ạ

Vyvyjen

Thành Viên Mới
Mình cũng có vấn đề, ngay từ đầu bên trung tâm nó muốn mình dễ đậu visa nên bắt buộc chồng mình không nên khai đã có gia đình! Liệu sau này có cách để bảo lãnh vợ sang được không?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.