Hỏi Visa bị cắt khi hạn vẫn còn

Hùng Bá

Thành Viên Mới
Mình có người bạn theo trên thẻ gai thì vẫn còn thời gian viza, nhưng mình vừa kiểm tra lại thì đã bị cắt viza từ ngày nào cũng không rõ nữa !!! Vậy như thế có ảnh hưởng gì đến công việc đang làm không. Dù chưa thấy có người tìm kiếm. Với lại như vậy liệu có xin được viza tị nạn ko ạ . Xin mọi người cho mình xin ít ý kiến!!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình có người bạn theo trên thẻ gai thì vẫn còn thời gian viza, nhưng mình vừa kiểm tra lại thì đã bị cắt viza từ ngày nào cũng không rõ nữa !!! Vậy như thế có ảnh hưởng gì đến công việc đang làm không. Dù chưa thấy có người tìm kiếm. Với lại như vậy liệu có xin được viza tị nạn ko ạ . Xin mọi người cho mình xin ít ý kiến!!
Thông tin cụ thể người bạn đó là ntn?
Du học sinh hay tu nghiệp sinh?
Hiện tại vẫn đi học/đi làm đầy đủ bình thường chứ??

Trả lời dùm mình câu hỏi trên thì mới biết được hướng giải quyết nhé.

Hùng Bá

Thành Viên Mới
dạ mình quên mất. người bạn của mình là du học sinh mà nghỉ học để đi làm rồi. đi làm đầy đủ cơ mà vì tra bị cắt thẻ nên ko sợ đi làm mà bị tóm thì hỏng.

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
dạ mình quên mất. người bạn của mình là du học sinh mà nghỉ học để đi làm rồi. đi làm đầy đủ cơ mà vì tra bị cắt thẻ nên ko sợ đi làm mà bị tóm thì hỏng.
nghỉ học đi làm là chuyển visa hay là tự nghỉ hả bạn? Nếu là trường hợp thứ 2 thì đã vi phạp rồi

Hùng Bá

Thành Viên Mới
Nghỉ bt thôi nhưng mà trường đó ko báo. Nhưng ý của mình là có chuyển được viza tị nạn ko. Liệu có gặp trục trặc gì ko

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Nghỉ bt thôi nhưng mà trường đó ko báo. Nhưng ý của mình là có chuyển được viza tị nạn ko. Liệu có gặp trục trặc gì ko
trường không báo thì ai biết để cắt visa của bạn ấy? chắc hẳn họ phải báo lên thì cục họ mới cắt chứ

Hùng Bá

Thành Viên Mới
trường không báo thì ai biết để cắt visa của bạn ấy? chắc hẳn họ phải báo lên thì cục họ mới cắt chứ
Bạn mình nghỉ gần 2 năm rồi nhưng mà vừa rồi mới bị. Cơ mà cục nó có tìm đến nơi làm ko nhỉ

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
B tự ý nghỉ học và đi làm trái phép nên visa bị cắt là chuyện đương nhiên nếu bị báo và ko có khả năng tự xin visa tị nạn hay bất cứ 1 visa gì khác. Còn việc họ có tìm đến nơi làm việc ko thì họ biết b ở đâu mà tìm, đen bị ktra thì về nước thôi. Mà t cũng thấY hơi lạ là du học ra ngoài 2 năm vẫn còn visa mà lại khẳng định dc trường ko báo nữa.

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
lại các thanh niên tị với chả nạn nữa rồi :v ... muốn cục nó gông cổ vào ăn cơm trại sớm thì phải :v ...
đã trốn, đã làm chui ... còn lên đây hỏi có xin được tị nạn hay không thì cũng bó tay ...
mà vẫn chả hiểu, nhiều thanh niên vẫn còn ảo tưởng về cái tị nạn đó vậy nhỉ @@ .... nó có phải là visa đâu :v ...
mà mấy thanh niên này bộ không cập nhật thông tin gì hay sao mà vẫn tranh nhau đi tị với chả nạn thế :v .

Lemlep

Thành Viên Mới
Hơi không liên quan xíu nhưng cho mình hỏi là mình đã từng đi du học và về nước hơn 1 năm nay. Tháng 4 mình hết học. Tháng 7 mới hết hạn visa và mình về nước trước hạn visa. Hiện mình đang làm cho công ty nhật và sắp tới có khả năng quay lại nhật công tác. Không biết là có quay lại được không? Tại trước lúc về nước mình không có đóng bảo hiểm với thuế năm đó. :(

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.