Help! Về việc thanh toán và nhận hàng khi đấu giá trên Yahoo

tiencadcam

Thành Viên Mới
Chào các bạn!
Mình mới qua Nhật và lần đầu đấu giá qua Yahoo và đã trúng thầu. Theo như hướng dẫn, mình cũng đã thanh toán cho bên bán hàng. Nhưng hiện tại tiếng mình còn kém nên không biết họ giao hàng cho mình thế nào, mình và người bán có mail qua lại, qua google dịch mình hiểu sơ qua là tiền vận chuyển mình sẽ thanh toán khi nhận hàng.

Anh/chị sempai nào rành về đấu giá và giỏi tiếng Nhật vào giúp đỡ mình với, không biết mình đã làm đúng chưa và khi nào họ sẽ giao hàng cho mình? (mình có kèm file ảnh về tình trạng hiện tại và toàn bộ mail qua lại giữa mình và người bán). Cty mình ko có sempai nên không ai giúp được ạ!

Mong các sempai giúp đỡ, mình cảm ơn!!!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào bạn

Xin lỗi vì mình trả lời chậm trễ.

Mua bán xe máy,oto ở các sàn đấu giá khá là phức tạp,và bạn đã mua phải món hàng phức tạp đó :D

Theo như thông tin message bên trên thì người bán yêu cầu bạn tự phải đăng ký với công ty vận chuyển để họ đến lấy xe máy & chuyển cho mình.
Người bán chỉ nghỉ vào ngày thứ 5 hàng tuần nên hãy đăng ký cho công ty vận chuyển đến lấy hàng vào ngày thứ 5 là tốt nhất.

Phần đổi tên chủ cũng phải hoàn thành trong vòng 1 tuần sau khi nhận được giấy tờ xe của người bán.

※ Cách làm đơn giản gọn nhẹ nhất là tự đi đến chỗ người bán,lấy xe + giấy tờ. Sau đó phóng xe về nhà mình.
Hôm sau mang giấy tờ lên 市区役所 để làm thủ tục chuyển đổi chủ. (đối với xe dưới 125cc)

Đối với xe phân khối lớn trên 126cc thì phải đến trung tâm đăng kiểm oto,xe máy thì mới làm thủ tục đổi tên chủ được.

Tuongnmhn

Thành Viên Mới
em toàn mua điện thoại với mấy đồ nhỏ .. bác chơi ngay quả xe máy . cứng quá

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.