Hỏi Về việc đặt vé máy bay VietNamAirlines

YuhVN

Kohai Học Việc
Xin chào mọi người. Chẳng là vừa rồi mình có đặt vé máy bay của VNA qua web của hãng. Tên mình là NGÔ QUANG HUY mình có điền đúng ở phần ô Họ là NGO và ô tên đệm + tên là QUANG HUY, nhưng khi đặt xong xuôi trả lại kết quả thì lại QUANG HUY NGO. Không biết như thế này có vấn đề gì khó khăn khi làm thủ tục không nhỉ. Mình xin cảm ơn !

Hữu Đan

Kohai Học Việc
Xin chào mọi người. Chẳng là vừa rồi mình có đặt vé máy bay của VNA qua web của hãng. Tên mình là NGÔ QUANG HUY mình có điền đúng ở phần ô Họ là NGO và ô tên đệm + tên là QUANG HUY, nhưng khi đặt xong xuôi trả lại kết quả thì lại QUANG HUY NGO. Không biết như thế này có vấn đề gì khó khăn khi làm thủ tục không nhỉ. Mình xin cảm ơn !
Chào bạn @YuhVN
Vấn đề đó không sao bạn nhé!
Lần đầu đặt trên web của hãng, mình cũng đã từng thắc mắc như bạn.
Xong ra sân bay, lúc check in hỏi nhân viên thì họ nói là theo mẫu của tiếng anh, nên kết quả là Họ và Tên đệm+Tên nó bị đảo ngược lại thôi.

YuhVN

Kohai Học Việc
Chào bạn @YuhVN
Xong ra sân bay, lúc check in hỏi nhân viên thì họ nói là theo mẫu của tiếng anh, nên kết quả là Họ và Tên đệm+Tên nó bị đảo ngược lại thôi.
Cảm ơn bạn nhé. Vậy là mình yên tâm rồi

YuhVN

Kohai Học Việc
Chào bạn @YuhVN
À bạn cho mình hỏi mình thấy hành lý kí gửi là 2pc/23kg nghĩa là 2 kiện mỗi kiện 23 kg tổng là 46kg hay là tổng cả 2 kiện là 26kg. Mình cảm ơn nhé

Hữu Đan

Kohai Học Việc
À bạn cho mình hỏi mình thấy hành lý kí gửi là 2pc/23kg nghĩa là 2 kiện mỗi kiện 23 kg tổng là 46kg hay là tổng cả 2 kiện là 26kg. Mình cảm ơn nhé
Chào bạn @YuhVN
Từ ngày 1/8/2019, VNA đã thay đổi chính sách hành lý mới, bạn nên lưu ý vấn đề này để lúc check in ko bị phát sinh phí phạt hành lý.
TÓM TẮT NÓ THẾ NÀY:
Tùy vào hành trình quốc nội hay quốc tế, các chuyến bay giữa VN và các nước, các khu vực trên thế giới mà quy định về hành lý sẽ khác nhau.
Dưới đây là quy định về hành lý của hành trình giữa VN và JAPAN.

1. HÀNH TRÌNH: GIỮA VN VÀ JAPAN

2. Hành lý kí gửi
+ Loại ghế-------------------------Phổ thông--------Phổ thông đặc biệt--------Thương gia
+ Số kiện (vali) tối đa-----------------2------------------------2------------------------2
+ Số kg tối đa của mỗi kiện---------23kg--------------------23kg-------------------32kg
+ Tổng kg tối đa của các kiện-------46kg--------------------46kg-------------------64kg
+Lưu ý: Mỗi kiện (vali) có tổng kích thước (dài+rộng+cao) phải nhỏ hơn 158cm (<158cm). Nếu là tính theo size của vali thì vali size 20 (cỡ nhỏ-5 tấc) và size 24 (cỡ trung-6 tấc) là ok. Tuy nhiên mình thấy có nhiều người vẫn kí gửi vali size 28 (cỡ lớn-7 tấc) vẫn đc, cái đó thì hên xui, tùy nhân viên làm check in dễ hay khó. Do đó dùng vali size 20 hoặc size 24 cho chắc, khỏi phải lo.

3. Hành lý xách tay:
+ Loại ghế------------------------Phổ thông-----------Phổ thông đặc biệt---------Thương gia
+ Số kiện tối đa-------------1 vali + 1 phụ kiện-------2 vali + 1 phụ kiện--------2 vali + 1 phụ kiện
+ Số kg tối đã mỗi kiện------------10kg----------------------10kg---------------------10kg
+ Tổng kg tối đã của các kiện-----12kg----------------------18kg---------------------18kg
+ Lưu ý: Vali ở mục Hành lý xách tay này là vali size 20, cỡ nhỏ-5 tấc. Và phụ kiện có thể là túi xách, ba lô, túi đựng laptop,...

Thân!

Sửa lần cuối:

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.