Hỏi Về vấn đề liên kết tài khoản ngân hàng rakuten

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc
Ad cho mình hỏi 1 số vấn đề như sau liên quan đến thẻ rakuten.
Làm thế nào để check xem mình đã liên kết ngân hàng với thẻ rakuten hay chưa?
Cách xem thông tin những thứ mình đã từng mua( Nhờ ad hướng dẫn bằng ảnh ạ), có xem chi tiết từng đơn hàng đã mua được k ạ?( ví dụ như mua hàng bằng tk amz tên là abc thì khi check nó có hiện tên tk amz abc lên không)
Mình lỡ đĂng ký prime amazon hàng tháng nó trừ 10 đô mà h k nhớ nổi đăng ký bằng tk nào để huỷ. Vậy nếu mình báo mất thẻ cc thì bao lâu sẽ được cấp lại. Số thẻ mới có trùng với số thẻ cũ k ạ. Có phải làm thủ tục liên kết lại từ đầu k ạ

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc

Ad cho mình hỏi vấn đề refund thì bao h sẽ đc trả lại tiền. Mình có mua nhầm cái đơn hàng 2910円 bên bán họ đã xác nhận refund những bên rakuten vẫn tính tiền như hình ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

Ad cho mình hỏi vấn đề refund thì bao h sẽ đc trả lại tiền. Mình có mua nhầm cái đơn hàng 2910円 bên bán họ đã xác nhận refund những bên rakuten vẫn tính tiền như hình ạ
Họ vẫn trừ như hoá đơn dự định.
Còn tháng sau thì số tiền đó sẽ được trừ vào tổng số tiền mà họ định thu của mình.
Yên tâm họ ko lấy của mình đâu nhé.
Chỉ có cái bất tiện là khi nào họ trả,và hiện thị thông báo trả bao nhiêu trên trang rakuten navi thì nó lại ko hiện thị.

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc
Họ vẫn trừ như hoá đơn dự định.
Còn tháng sau thì số tiền đó sẽ được trừ vào tổng số tiền mà họ định thu của mình.
Yên tâm họ ko lấy của mình đâu nhé.
Chỉ có cái bất tiện là khi nào họ trả,và hiện thị thông báo trả bao nhiêu trên trang rakuten navi thì nó lại ko hiện thị.
Thanks ad. Tiện thể ad trả lời hộ mình mấy vấn đề mình hỏi ở đầu topic đc k ạ :(.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
1 : Làm thế nào để check xem mình đã liên kết ngân hàng với thẻ rakuten hay chưa?
Cái này mình không biết. nhưng cứ gửi tờ giấy liên kết là họ sẽ liên kết cho bạn thôi.
2 : Cách xem thông tin những thứ mình đã từng mua( Nhờ ad hướng dẫn bằng ảnh ạ), có xem chi tiết từng đơn hàng đã mua được k ạ?( ví dụ như mua hàng bằng tk amz tên là abc thì khi check nó có hiện tên tk amz abc lên không)
Đây là danh sách đã mua hàng online ( chỉ áp dụng mua online tại rakuten)
https://order.my.rakuten.co.jp/?fidomy=1
Link dưới là tổng tiền đã mua hàng( mua ở đâu cũng vào danh sách này)
https://www.rakuten-card.co.jp/e-navi/members/statement/index.xhtml?l-id=enavi_all_navi_statement_pc_d

mình không rõ amazon lắm.

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc
1 : Làm thế nào để check xem mình đã liên kết ngân hàng với thẻ rakuten hay chưa?
Cái này mình không biết. nhưng cứ gửi tờ giấy liên kết là họ sẽ liên kết cho bạn thôi.
2 : Cách xem thông tin những thứ mình đã từng mua( Nhờ ad hướng dẫn bằng ảnh ạ), có xem chi tiết từng đơn hàng đã mua được k ạ?( ví dụ như mua hàng bằng tk amz tên là abc thì khi check nó có hiện tên tk amz abc lên không)
Đây là danh sách đã mua hàng online ( chỉ áp dụng mua online tại rakuten)
https://order.my.rakuten.co.jp/?fidomy=1
Link dưới là tổng tiền đã mua hàng( mua ở đâu cũng vào danh sách này)
https://www.rakuten-card.co.jp/e-navi/members/statement/index.xhtml?l-id=enavi_all_navi_statement_pc_d

mình không rõ amazon lắm.
H mình muốn báo mất thẻ thì bao lâu sẽ đc cấp lại. Số thẻ có trùng vs thẻ cũ k và có phải làm lại thủ tục gì k

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc
Huỷ thì mình biết huỷ rồi mà khổ vấn đề là không nhớ tài khoản đăng ký nào để huỷ. Vì trước có cái event đăng ký amz để lấy vip twich lên đăng ký thử 1 tháng cho nhiều nick lắm. H có 1 cái quên k huỷ nên k nhớ nó nằm ở tài khoản nào. Vậy mới hỏi ad là ở trong phần thanh toán của rakuten nó có ghi thông tin tài khoản đã mua k thì mình mới vào để huỷ đc. Còn k thì báo mất thẻ thui hjz

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Huỷ thì mình biết huỷ rồi mà khổ vấn đề là không nhớ tài khoản đăng ký nào để huỷ. Vì trước có cái event đăng ký amz để lấy vip twich lên đăng ký thử 1 tháng cho nhiều nick lắm. H có 1 cái quên k huỷ nên k nhớ nó nằm ở tài khoản nào. Vậy mới hỏi ad là ở trong phần thanh toán của rakuten nó có ghi thông tin tài khoản đã mua k thì mình mới vào để huỷ đc. Còn k thì báo mất thẻ thui hjz
Chẳng có công ty thẻ tín dụng nào lại có thể hiển thị được cả tên tài khoản amazon đã sử dụng để thanh toán cả.Họ chỉ hiển thị đến nội dung là đã thanh toán ở hệ thống nào (amazon,rakuten,v..v..) thôi.

Le_Thao

Thành Viên Mới
Cho e hỏi làm thế nào để kiểm tra xem ngân hàng mình đăng ký đã liên kết với thẻ credit rakuten chưa?
E có mua hàng bằng thẻ credit nhưng k thấy tài khoản ngân hàng thay đổi

vebeenguyen

Thành Viên Mới
Nhân tiện ad cho e hỏi chút. 3 tháng trc e có thanh toán mua hàng bằng thẻ rakuten, nó gửi mail xác nhận là đã mua đồ nhưng e quên k tích vào ô xác nhận. thế là giờ thẻ e k dùng đc nữa. Ad biết cách nào khôi phục lại k ạ

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Cho e hỏi làm thế nào để kiểm tra xem ngân hàng mình đăng ký đã liên kết với thẻ credit rakuten chưa?
E có mua hàng bằng thẻ credit nhưng k thấy tài khoản ngân hàng thay đổi
bạn đã gửi cái tờ giấy liên kết đi chưa.
và cuối tháng họ sẽ thông báo qua mail số tiền mà bạn phải trả tháng đó. nên sẽ biết thôi

Le_Thao

Thành Viên Mới
bạn đã gửi cái tờ giấy liên kết đi chưa.
và cuối tháng họ sẽ thông báo qua mail số tiền mà bạn phải trả tháng đó. nên sẽ biết thôi
Em gửi cái tờ giấy liên kết đó rùi. Cơ mà sang tháng thứ 2 r mà k thấy tài khoản giảm đi. Hjhj. Mail thông báo cũng k thấy có ợ. Nên e mới thắc mắc ^^

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Em gửi cái tờ giấy liên kết đó rùi. Cơ mà sang tháng thứ 2 r mà k thấy tài khoản giảm đi. Hjhj. Mail thông báo cũng k thấy có ợ. Nên e mới thắc mắc ^^
đã chi tiêu gì chưa. họ thông báo vào mail cho bạn đó

Cuong đặng

Thành Viên Mới
Tờ liên kết đó có cần che thông tin tài khoản ngân hàng trước khi gửi đi ko ạ?vì em thấy lần này ko có phobg bì.chỉ có tờ giấy 2 mặt thôi ah.1 mặt địa chỉ với 1 mặt điền gài khoản.ad giúp e với

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.