Hỏi Về sim LINE và máy Iphone sim line

Tongduylinh

Thành Viên Mới
Em dùng sim Line đường truyền của Softbank. theo như line mobile có nói là tất cả các máy softbank từ iPhone 5 đổ lên không cần unlock vẫn lắp sim vào dùng bình thường

Thế nhưng hôm nay em mới mua 1 cái iphone 7 softbank nhưng lắp vào nó kêu không thể kích hoạt, SIM không được hỗ trợ là làm sao ạ?
Có phải do lúc em đăng ký là em đăng ký sim cho Android nên bây h nó không cho kích hoạt không ạ?

Lúc trước tới nay em dùng android mới chuyển sang iphone ạ

LeeNguyen

Kohai Học Việc
Android hay IOS k liên quan nhé. Chỉ là để nó xem kích cỡ sim thôi. Khả năng cao máy iphone bùng mạng hoặc dạng báo mất nên k dùng dc, cái này nên hỏi lại chỗ bán. Hoặc tự lên mạng ktra cũng dc.

Tongduylinh

Thành Viên Mới
Em kích hoạt vào trong xong hết rồi. Nhưng lắp sim vào thì nó báo yêu cầu kích hoạt và sau đó là sim kjoong khả dụng ạ

LeeNguyen

Kohai Học Việc
Em kích hoạt vào trong xong hết rồi. Nhưng lắp sim vào thì nó báo yêu cầu kích hoạt và sau đó là sim kjoong khả dụng ạ
Kiểm tra kỹ máy, thậm chí là reset lại. Nếu vẫn k dc thì mượn ai đó sim cùng loại để xem lỗi có phải do máy k? Nếu sim mượn mà ok thì lỗi do sim, phải đổi sim khác. Cái này cũng thường hay xảy ra ở Nhật.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.